Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยครับ ทำไงต่อดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยครับ ทำไงต่อดีครับ

รบกวนท่านเทพช่วยเหลือด้วยครับ
    คือว่า system ของผมตอนนี้ประกอบไปด้วย
    E8400 E0
    DFI P45 JR
    แรม OCZ SLI กับ คิงส์ตันบัส 800*2 แฟลชเป็น Gskill

พอปรับมาที่ 500*9 แล้วมันไม่เสถียรครับ เทส pi ได้หัวเดียวเองครับ ผมต้องปรับตรงไหนต่อดีครับ
    ผมปรับไฟไว้ประมาณนี้อ่ะครับ
    cpu 1.344
    vtt 1.3
    nb 1.35
    ram 2.1
    sb เดิม
    ที่เหลือออโต้ครับ เคยพยายามลองปรับดู แต่ Config เยอะมากเลยครับ แถมอ่อนภาษาอังกฤษอีก ไม่รู้จะตั้งหลักยังไงดี รบกวนท่านเทพช่วยแนะนำด้วยครับ อยากแรงกะเค้าบ้าง

ปัญหาอีกอย่างครับ ผมงงกับการวาลิเดท ทำไมทำแล้วถึงขึ้นเป็นรูปกากบาทครับ แถมข้อมูลการ์ดจอก็ไม่มีครับ หรือเป็นเพราะผมใช้ win7 ครับ
    Last edited by sompong99; 5 Apr 2009, 23:56:57.

แรง ๆ
    เพิ่มไฟ CPU / RAM ลากต่อเลย

Comment

แรงจริงๆ เอาอีก รอดู

Comment

มันต้องการไฟเพิมครับ เพิ่มไฟไปทีละนิดแล้วลองใหม่ครับ ต้องเสียเวลากับมันซะหน่อยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          แรง ๆ
          เพิ่มไฟ CPU / RAM ลากต่อเลย
          ขอบคุณครับ

Originally posted by vibe View Post
          แรงจริงๆ เอาอีก รอดู

Originally posted by Noni3z View Post
          มันต้องการไฟเพิมครับ เพิ่มไฟไปทีละนิดแล้วลองใหม่ครับ ต้องเสียเวลากับมันซะหน่อยครับ
          ท่าทางจะเป็นอย่างนั้นครับ ลองไล่ดูใหม่ ได้ fsb มาอีก 10 แต่ท่าทางจะติดที่แรมแล้วหล่ะครับ เพิ่มไฟ 2.3 ยังจอฟ้าอยู่เลย

Comment

แรงๆ สุดๆ

Comment

CL แรมปล่อย 5 ไปเลย

Comment

Originally posted by GTR 35 View Post
                แรงๆ สุดๆ

Originally posted by MXdeFunk View Post
                CL แรมปล่อย 5 ไปเลย
                ลองแล้วครับ ที่บัส 520 จอฟ้าตลอด ว่าจะลองถอดออกสักคู่ แต่แรมที่ผมมี วิ่งบัสไม่เกิน 530 อะครับ

Comment

บัสเดิมที่ 500 ก่อนจะมาเล่นที่ 520 ท่านเพิ่มไฟให้มันนิ่งก่อนรึยังครับ

Comment

แรง

Comment

ค่อยๆ เพิ่มไฟครับ สู้ๆ ครับ

Comment

ต่อๆ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับ

หลังถอดแรมออก 1 คู่ แล้วเปลี่ยนจาก Win7 เป็น XP pack2 นั่งลองมั่วปรับอยู่หลายที ก็มาได้ที่ 540*9 ครับ เทส Pi1M ผ่าน แต่ 32 ไม่รอดครับ

ดูแล้วท่าทางจะติดที่เจ้าแรม OCZ 1*2G Bus800 sli คู่ละพัน กับความร้อน CPU ที่เห็นฟูลโหลด 80 ก่าๆ แล้วเสียวครับ ไม่กล้าเพิ่มไฟเข้าไปอีกแล้ว ไม่ได้เปิดแอร์ด้วยครับ เล่นมันร้อนๆ นี่แหละ แหะๆ

Comment

แรงคับอีกนิดเดียวก้อ 5G แล้วคับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                              แรงคับอีกนิดเดียวก้อ 5G แล้วคับ
                              ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ

Comment

Working...
                              X