Announcement

Collapse
No announcement yet.

T9500 std กะ ตัวคูณ 14

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• T9500 std กะ ตัวคูณ 14

เสป็คมัน x 13 อ่ะครับ
    เลยกลายเป็น 2.8g ทั้งๆ ที่ยังไม่ overclock
    ไฟ VID อีก เกินไปเยอะเรย
    อย่างนี้มีเสียวๆ นะคับเนี่ย
    จะว่าดีรึไม่ดีอ่ะคับ
    Attached Files

ผมว่าไฟปกติดีนะครับ ลองเทียบกับของผม T5550 ชิปPM965เหมือนกัน เปิดspeedstepไว้
    แต่ตัวคูณ?????
    Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:08:01.

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
      ผมว่าไฟปกติดีนะครับ ลองเทียบกับของผม T5550 ชิปPM965เหมือนกัน เปิดspeedstepไว้
      แต่ตัวคูณ?????
      นั่นจอครับผมก้องงตัวคูณ หรือว่าตัว ES (Engineer Sample) มานจะแถมพิเศษครับ ฮิๆ
      ว่าแต่ว่า Speed Step มันเปิด/ปิดยังไงหรอครับ
      Last edited by ballnuclear; 8 Apr 2009, 22:59:08.

Comment

เข้าใจว่าเปิดปิดไม่ได้นะครับ
        ^^
        มันจะขึ้นลงเองตามโหลดอะครับ
        อิอิอิอิ
        ขอให้พลังจงสถิตอยู่แก่ท่าน
        แรงงงงงงงงงง

Comment

ปิดได้สิครับ ก้อตามนี้อ่ะคับ

ส่วนที่ตัวคูณไม่นิ่ง หรือ CPU วิ่งไม่เต็มความเร็วที่ระบุไว้ นี่วิธีแก้ก็คือ เข้าไปปิด C1E ในไบออสครับ

Comment

ว้าววว

Comment

Originally posted by RmOz View Post
              ปิดได้สิครับ ก้อตามนี้อ่ะคับ

ส่วนที่ตัวคูณไม่นิ่ง หรือ CPU วิ่งไม่เต็มความเร็วที่ระบุไว้ นี่วิธีแก้ก็คือ เข้าไปปิด C1E ในไบออสครับ
              bios notebookกะbios pcมันไม่เหมือนกันนะท่าน

Comment

เจอแล้วครับ แต่เป็น ปรับตั้งตรง Power Option ครับ ถ้าปรับเป็น High ก็วิ่งเต็ม แต่ถ้าปรับเป็น Balance ก็จะเหลือ 200x8 ก็เป็น 1.6 ครับ

Comment

P9500 ของผมก็เป็นครับ คูณ 10 เฉยเลย กลายเป็น 2.66GHz (เดิมๆของมันคือ 2.53)
                  กลายเป็น oc ไปในตัวซะงั้น เหอๆ

Comment

555 CPU QS ก็ งี้หละครับ ไม่ lock ตัวคูณ

Comment

ขอบคุณที่จัดให้ครับ ท่าน Data ฮิๆ

Comment

นับถอยหลังอยากรู้ว่ามันจะ Clock ไปได้ถึงใหนน้อ
                        Last edited by ballnuclear; 10 Apr 2009, 00:51:28.

Comment

ฝากโพส อุณภูมิให้ดูหน่อยดิ ครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                            ฝากโพส อุณภูมิให้ดูหน่อยดิ ครับ
                            Clock การ์ดจอที่ 15% ด้วยนะครับ
                            ก่อนและ หลัง 12 นาทีครับ เมื่อคืนทำไป 10 ชม ก็ไม่เกินนี้อ่ะครับ เล่นห้องแอร์ ไม่เย็นไม่ร้อน มีพัดลมรองใต้ฐาน NB อันละ 90 บาท ครับ
                            Attached Files

Comment

58/61 นี่เย็นดีนะครับ
                              IDLE ที่ 45/49 โอเคแล้วครับ เย็น

Comment

Working...
                              X