Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ นิดหนึ่งเกี่ยวกับคอม คับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ นิดหนึ่งเกี่ยวกับคอม คับบ

มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคับบ
    คือว่าเวลาเปิดคอมตอนแรกมานมีเสียงเตือนอะคับ
    แล้วพอเปิดจอมันก็ไม่มีภาพอะคับผมเลยรีเซ็ดไป
    ก็ใช้ได้ตามปกติอะคับอยากถามผู้รู้ อะคับมันเกิดปัญหาอะไร
    และมีวิธีแก้อย่างไงอะคับ ช่วยผมด้วย คับบบบ

เสียงเป็นแบบใหนครับ ถอดแรมออกมาเช็ดครับ

Comment

เสียงแบบไหนเอ่ย? บี๊บสั้นๆ หรือบี๊บยาว หลายครั้งยังไงหรอ?

Comment

เสียงปี๊บยาวๆ อะคับบบบ
        เหมือนแบบเสียงร้องเวลาคอมมีปัญหาอะ คับบ

Comment

ถอดแรมมาเช็ดก่อนครับ

Comment

ปิ๊บบบบบบบบ ปิ๊บ ปิ๊บ ปิ๊บ

ใช่ไหม

การ์ดจอหลวม

Comment

ปี๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบยาวแปบก้อดับคับ
              แต่ผมลองถอดแรมมาเช็ดแล้วคับ
              มันก็น่าจะปกติคับ เสียงปี๊บ ยาว หายแล้วคับ
              แต่ยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ เด๋วจะลองปิด เปิดดูหลายๆๆครั้ง คับ ว่าจะเเป็นปกติหรือเปล่า
              ขอขอบคุณนะคับสำหรับข้อมูล เด๋วถ้าหายเป็นปกติ ผมจะมาบอกคับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                เสียงเป็นแบบใหนครับ ถอดแรมออกมาเช็ดครับ
                ผมถอดมาเช็ดแล้วคับ อืมคับเสียงหายแล้วคับใช้งานปกติคับ
                แต่เด๋วผมจะลองดูหลายๆๆวันก่องคับ
                แต่ก้อขอขอบคุรมากเลยนะคับ
                thank you คับบบบบบบ

Comment

Working...
                X