Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chipset กับ CPU ที่ใกล้จะออกต่อมาในเร็วๆนี้ มีอะไรมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chipset กับ CPU ที่ใกล้จะออกต่อมาในเร็วๆนี้ มีอะไรมั่งครับ

Chipset กับ CPU ที่ใกล้จะออกต่อมาในเร็วๆนี้ มีอะไรมั่งครับ ช่วยสรุปๆให้หน่อยครับ มันจะประสิทธิภาพเหนือกว่า P35 กับ Cpu Fsb1333 ในตอนนี้มากมั้ยอะ

X38 / X48 (ส่วนประสิทธิภาพนั้นไม่ทราบ เห็นว่าชิปเซ๊ตเย็นเป็นน้ำเลย อะ)
    ส่วน CPU นั้นยัง
    Last edited by TWK.; 16 Sep 2007, 17:01:25.

Comment

รู้มาอย่างคือ X48 ใช้ SLi ได้แว้ว

Comment

อ้าว!! ไม่ใช่ X38 เหรอที่ SLI ได้อะ ??

Comment

X38 เห็นว่า Crossfire ได้อย่างเดียวนะคับ อ่านๆผ่านๆตามา

Comment

x48 เหนได้ข่าวว่า SLI ได้ ไม่แน่ใจ ก้ต้องรอชม แตผมเชื่อเลยว่า NF680 ต้องมีการออกตัวใหม่ๆมาให้sli อยากได้นอน เพราะ ddr3มาแล้ว nf680i +ddr2 หน้าจะออก nf??? + ddr3 แน่นอน

Comment

กำ!!!ไอ้เราก็นึกว่า X38 จะ SLI ได้

Comment

Penryn สิ้นปี เจอกันแน่ >.<

Comment

ผมรอ บอร์ดที่ใส่ DDR 2 + 3 ราคาต่ำกว่า 5,000 ออกมา ว่าจะใส่ DDR2 ไปห่อน มีตังค์แล้วค่อยยัด DDR3 ช่วงที่ราคาธรรมดา^^ จะเอาไว้เล่น ลินเนจ ^^ เงินพร้อมแล้ว แต่ของยังไม่พร้อม

Comment

เห้อ อย่างแรง คิดว่า จะอัพคอมเหมือนกันนะ แต่ยังไม่มี ความต้องการที่จะใช้สเป็กสูงกว่านี้ งัยก็ ติดตามตอนต่อไป

Comment

ส่วนChipsetไม่รู้ต้องหาที่ไหน เห็นบอกว่าจะออกX48 แต่ก็ไม่ระบุเมื่อไร แล้วX58มีเปล่าก็ไม่รู้เห็นพูดกัน
                      Last edited by exit; 4 Jun 2010, 23:01:35.

Comment

Originally posted by exit View Post

ส่วนChipsetไม่รู้ต้องหาที่ไหน เห็นบอกว่าจะออกX48 แต่ก็ไม่ระบุเมื่อไร แล้วX58มีเปล่าก็ไม่รู้เห็นพูดกัน
                        X58 ไม่มีนะครับ ต่อจาก X48 จะเป็น P45 นะครับ

Comment

Originally posted by AkE-SR View Post
                          กำ!!!ไอ้เราก็นึกว่า X38 จะ SLI ได้
                          X38 ไม่ได้ครับ แล้ว X48 ก็ยังไม่ Confirm นะครับ เรื่อง SLi
                          Last edited by God_Hand; 7 Nov 2007, 14:08:02.

Comment

Originally posted by panuza View Post
                            x48 เหนได้ข่าวว่า SLI ได้ ไม่แน่ใจ ก้ต้องรอชม แตผมเชื่อเลยว่า NF680 ต้องมีการออกตัวใหม่ๆมาให้sli อยากได้นอน เพราะ ddr3มาแล้ว nf680i +ddr2 หน้าจะออก nf??? + ddr3 แน่นอน
                            ขแง Nvidia ที่รองรับ Intel CPU จะเป็น GA-790SLi-DQ6 ครับ ของ GIGABYTE รองรับ DDR3 แน่นอน

ส่วน N680SLi นั้นเตรียมตัวตกรุ่นไปได้เลยครับ

Comment

Originally posted by MajesticX View Post
                              รู้มาอย่างคือ X48 ใช้ SLi ได้แว้ว
                              ข้อมูลที่ผมทราบคือไม่น่าจะได้ครับ

Comment

Working...
                              X