Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาคับ รบกวนช่วยทีคับ P5k+E6750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาคับ รบกวนช่วยทีคับ P5k+E6750

ผมปรับเป็น manual แล้วตัวคูณมันลดเหลือ 6 อ่าคับ ทำไงอ่าคับ ผมอัพไบออสมาเป็น 0805
    แล้วเพิ่มไฟ อะไรยังไง
    ผมมือใหม่หัด clock อ่ะคับ ช่วยสอนผมที ขอร้องงงงง ทำไม่เปง อยากแรง
    นี่คับสเป็คผม ขอแบบละเอียดได้ยิ่งดีนะคับ

CPU E6750 ซิ้งเดิม
    MB P5k
    RAM OCZ 667 *2
    VGA ASUS EN8600GT 512M
    ENERMAX 460 W

ควรเพิ่มอะไรหรือเปลี่ยนอะไรช่วยบอกทีนะคับ เอาแบบเล่นสบายๆ ได้สัก 3 กว่า
    ผมก็ซาบซึ้งกินใจแล้วคับ T-T

ขอบพระคุณทุกท่านนะคับที่ช่วยตอบคับ

ของผมลองอัดแล้วได้3.8 ใช้จิง3.4ครับ P35 DS3R + E6750 ครับ ไม่ได้ปรับไฟนะครับ3.4กำลังดีครับ

Comment

Originally posted by hntr View Post
      ของผมลองอัดแล้วได้3.8 ใช้จิง3.4ครับ P35 DS3R + E6750 ครับ ไม่ได้ปรับไฟนะครับ3.4กำลังดีครับ
      ซิ้งเดิมป่าวคับ ง่า ผมก็ยังงงเรื่องตัวคูณอ่ะ ทำไมมันเปง 6 อ่า

Comment

เรื่องตัวคูณที่มันลดง่ะ ให้ไปปิด C1E ซะ

แล้วตอนนี้ทดแรมไว้ที่เท่าไหร่ง่ะ

Comment

เล่นตัวคูณ 8 x 400 เลยครับ

ถ้าตัวคูณลดมาเหลือ 6 ให้ไปปิด C1E ใน BIOS นะครับ แล้วตัวคูณจะไม่ลดแล้วคราวนี้

Comment

Originally posted by I3K View Post
            เล่นตัวคูณ 8 x 400 เลยครับ

ถ้าตัวคูณลดมาเหลือ 6 ให้ไปปิด C1E ใน BIOS นะครับ แล้วตัวคูณจะไม่ลดแล้วคราวนี้
            ปิด C1E แล้วคับ พอปรับเป็น manual มันก็มาเป็น 6 เหมือนเดิม เหมือนมันไม่ยอมเซพอ่ะ
            ต้องปรับ เป็น N.O.S ถึงจะได้ 8 อ่า แงงงงงงงงงงงง

Comment

Originally posted by dears View Post
              เรื่องตัวคูณที่มันลดง่ะ ให้ไปปิด C1E ซะ

แล้วตอนนี้ทดแรมไว้ที่เท่าไหร่ง่ะ
              เปิด cpu-z มานเป็น 1:1 อ่า

Comment

Originally posted by Nattapong_AA View Post
                ปิด C1E แล้วคับ พอปรับเป็น manual มันก็มาเป็น 6 เหมือนเดิม เหมือนมันไม่ยอมเซพอ่ะ
                ต้องปรับ เป็น N.O.S ถึงจะได้ 8 อ่า แงงงงงงงงงงงง
                เซฟรึป่าวล่ะเนี่ย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  เซฟรึป่าวล่ะเนี่ย
                  หลังจากทำเสร็จ ก็กด F10 แล้วก็ enter ถูกไหม

Comment

Originally posted by Nattapong_AA View Post
                    หลังจากทำเสร็จ ก็กด F10 แล้วก็ enter ถูกไหม
                    ถูกครับ ถ้ากดแล้วไม่เซฟ สงสัย ไบออส ไม่จำค่า

Comment

โอ้ยยยยยย ทำไงก็ได้ 6 ใครก็ได้ช่วยผมทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ได้แร้วมาบอกกานมั่งแนอะ ใช้ p5k เหมือนกาน

Comment

Working...
                        X