Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ด MSI K9AG Neo2 Digital มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ด MSI K9AG Neo2 Digital มั่งครับ

http://global.msi.com.tw/index.php?f...=1&cat2_no=171
    อยากถามว่าเป็นไงมั่งครับ O/C ได้ดีแค่ไหน แล้ว VGA มันเทียบได้กับการ์ดจอรุ่นไหนครับ แล้วก็เคยเห็นมีคนบอกว่าบอร์ดบางตัวมีปัญหากับแรมบางรุ่นเหมือนกัน อยากรู้ว่าปัญหาที่ว่านี่เป็นไงครับ เกี่ยวกับเรื่อง O/C หรือว่าแค่ใช้งานปกติมันก็ไม่เสถียรแล้ว แล้วก็ผมเห็นแรมของ OCZ รุ่นเนี้ย (Click) ราคาประมาณ 800 - 900 กว่าบาท เห็นมันมีซิงค์ด้วย น่าสนใจดี ขอความเห็นหน่อยครับว่าเป็นไง

bios version 1.1 อยู่ครับหาที่ปรับ htt ไม่เจอ
    Overclock ไปได้แค่ bus 240 ครับ เพราะ htt มันอยู่ที่ 1200 แล้วครับ
    หรือใครรู้วิธีปรับลด htt ช่วยบอกทีครับ
    เข้าไปใน manu call แล้ว มีปรับ CPU , RAM ,แต่ไม่มีปรับ htt ครับ
    vcor up to 1.5 v vrom up to 2.2v
    CPU X2 4400+@2.7 vcor 1.325 v.
    M/B K9AG neo2 digitel
    RAM NCP 1*2 bus 667@800 5-5-5-15 vram 1.95 v.
    PSU Delux 450 w
    VGA power coler HD 3850 256 M@760/2000
    3DMARK03=30056
    Last edited by sathit; 4 Jan 2008, 16:23:25.

Comment

ผมใช้รุ่นที่เป็นชิพ ULI อ่ะครับก็คล็อคได้ดีเหมือนกันนะครับ (ชิพผมกาก ๆ ยังไปได้ไกลพอสมควรเลย)

x2 3600@2.7 ไฟแค่ 1.250 ครับซิงค์เดิมเย็น ๆเลย แรมผมใช้ชิพคิงตั้นครับ ทดมาวิ่งที่ 667

bios msi เท่าที่ลองก็ทำได้ดีเลยครับชิพแรง ๆ น่าจะลากได้ไกลนะครับ htt มีให้ปรับนะครับผมก็จำไม่ได้อยู่ส่วนไหน

Comment

ไม่มีใครอื่นใช้อีกมั่งเหรอครับ???

Comment

เดียวตาม Guru มาให้ครับ

พอดีบอร์ดตัวนี้ผมเองยังไม่ได้จับเลย

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
            เดียวตาม Guru มาให้ครับ

พอดีบอร์ดตัวนี้ผมเองยังไม่ได้จับเลย
            ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by spellreal View Post
              ผมใช้รุ่นที่เป็นชิพ ULI อ่ะครับก็คล็อคได้ดีเหมือนกันนะครับ (ชิพผมกาก ๆ ยังไปได้ไกลพอสมควรเลย)

x2 3600@2.7 ไฟแค่ 1.250 ครับซิงค์เดิมเย็น ๆเลย แรมผมใช้ชิพคิงตั้นครับ ทดมาวิ่งที่ 667

bios msi เท่าที่ลองก็ทำได้ดีเลยครับชิพแรง ๆ น่าจะลากได้ไกลนะครับ htt มีให้ปรับนะครับผมก็จำไม่ได้อยู่ส่วนไหน
              HTT ้ปรับไม่ได้ I ่confirm....M/B k9ag neo2 digital bios v.1.5

Comment

ปรับ HTT ไม่ได้ หยั่งงี้ก็แย่ซิครับ จะลากยังงัยหล่ะ

Comment

นั่นสิครับปรับไม่ได้ ไหนท่าน MSI-U เคยบอกก่อนหน้านี้ว่าแรงครับท่านช่วยดูหน่อย

Comment

ต้องปรับ HTT ตอนแฟลดใบออสครับ

ไม่มีให้ปรับในใบออสครับ

ต้อนนี้ผมได้ยิงปัญหานี้ไปทางใต้หวันแล้วครับ

ให้เขาทามใบออสตัวใหม่ที่สามารถปรับ HTT ในใบออสได้

ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้ใช้เดิม ๆ แรงดีไม่ใช่น้อย แต่ถ้าใครจะลาก ผ่านไปได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณท่าน MSI-U

Originally posted by MSI-U View Post
                        ต้องปรับ HTT ตอนแฟลดใบออสครับ

ไม่มีให้ปรับในใบออสครับ

ต้อนนี้ผมได้ยิงปัญหานี้ไปทางใต้หวันแล้วครับ

ให้เขาทามใบออสตัวใหม่ที่สามารถปรับ HTT ในใบออสได้

ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ

ที่รับทราบปัญหาและหาวิธีแก้ไขให้ครับ จะรอครับท่าน
                        ขอบคุณ

Comment

Originally posted by mibsut View Post
                          ที่รับทราบปัญหาและหาวิธีแก้ไขให้ครับ จะรอครับท่าน
                          ขอบคุณ

ผมเองก็พยายามให้ดีที่สุดครับ

ขอบคุณท่านมากๆนะครับ

ที่ให้โอกาศ MSI

Comment

ขอบคุณ

ผมเองก็พยายามให้ดีที่สุดครับ

ขอบคุณท่านมากๆนะครับ

ที่ให้โอกาศ MSI
                            จะรอครับท่าน

ขอบคุณ

Comment

Working...
                            X