Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเจอกระทู้ ฮาๆ ในพันทิพมาครับ ลองเข้าไปดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปเจอกระทู้ ฮาๆ ในพันทิพมาครับ ลองเข้าไปดูกัน

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2523982.html

ผิดหวังกับ AMD2 (940) X2 Athlon 4400+ AMD Athlon™ 64 X2 Dual-Core มากๆๆๆๆๆ

กว่าจะหาสาเหตุว่าที่แท้ปํญหามันเกิดจาก CPU นั่นเอง ก็เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันเพราะแรกๆ นึกว่าเป็นที่โปรแกรม Excel ผมต้อง Uninstall ออกไปตั้งหลายรอบแล้วลงใหม่ก็ยังคงเป็นเหมือนเดิม คือสาเหตุของมันเป็นดังนี้ครับ

ตารางที่ผมสร้างไว้ใน Excel ตอนที่ใช้ CPU INTEL เวลาสั่งพิมพ์มันก็อยู่ในกรอบของกระดาษ A4 ตามที่ผมได้ทำไว้ แต่ด้วยความที่ระยะหลังๆ ราคาคอมประกอบมันถูกลงมากก็เลยทำให้เกิดกิเลสอยากได้คอมอีกชุด ก็คือชุดตามหัวข้อพร้อมแรม 2G HARDDISK 320 GB. (เก็บไฟล์เอกสารเยอะ)

แต่พอเจอปัญหาดังกล่าวก็เลยเซ็งมาก เลยอยากเตือนเพื่อนๆ ที่จะประกอบคอมใหม่เพื่อไว้ใช้ทำงานและพิมพ์เอกสาร เป็นไปได้ให้หลีกเลี่ยง AMD นะครับขอบอก
    Last edited by cap_zone; 28 Jan 2008, 02:54:58.

จริงๆแล้ว มันไม่เกี่ยวใช่ไหมครับว่าใช้CPU อะไร

Comment

งั้นผมก็คิดถูกดิ ที่ ขายชุดE4300 ไป แล้วกลับมาใช้คอมตัวเก่า เพราะว่ามันสั่ง Plot แบบ แล้วมันเล็กไปทุกทีไม่ยอมเต็มหน้ากระดาษเหมือนตอนใช้ AMD อิอิ

Comment

เวร กรรม นี่ล่ะน๊า ประเทศสารขัณฑ์ ถึงได้ไม่เจริญตามอารยะประเทศอื่นๆเขา

Comment

cpu มันไม่ได้เพี้ยนหรอก ไอ้นี่มันเพี้ยนเองต่างหาก อยากเห็นหน้ามันจริงๆ

จะเอาขา cpu ทิ่มตามัน ไอ้บ้า!

Comment

ผมเห็นละก็ฮาดีครับ เริ่มถกประเด็นตั้งแต่กระทู้เปิดใหม่ ๆ เลย ฮา ๆ ๆ

Comment

Originally posted by darkwall View Post
              ผมเห็นละก็ฮาดีครับ เริ่มถกประเด็นตั้งแต่กระทู้เปิดใหม่ ๆ เลย ฮา ๆ ๆ
              อ้าวท่านนี่เอง ทำ จขกท.เค้า งอนตุ๊ปป่องเลย

Comment

แหะ ๆ ผมเปล่าผิดนะท่าน >__< 555

Comment

ขำดีครับ เขาก็ยังอุตส่าห์เถียงสู้ใจขาดดิ้น แบบนี้ AMD ต้องรับผิดชอบ ผลิตรุ่นพิเศษให้กับเขาเลยนะครับ Phenom180000 Support Excel 100%

Comment

คนไม่รู้ย่อมไม่ผิดนะคับ ^^ แต่ชักชวนให้ผู้อื่นหลงผิดไปด้วยนี่ มันน่านัก (จริงๆคงมีไม่กี่คนหรอกที่เชื่อเขาอ่ะนะ)

Comment

เป็นไปได้...คนเรา

Comment

Originally posted by online1 View Post
                        cpu มันไม่ได้เพี้ยนหรอก ไอ้นี่มันเพี้ยนเองต่างหาก อยากเห็นหน้ามันจริงๆ

จะเอาขา cpu ทิ่มตามัน ไอ้บ้า!

ผมจะเอา Zalman กล้อนผมมัน

Comment

จริง แนะนำให้หาหนังซื้อ วิธีใช้งาน excel อ่าน ก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่กี่ร้อยบาท ถูกกว่าไป ซื้อ MB/CPU ใหม่ตั้งหลายเท่าตัวครับ

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
                            คนไม่รู้ย่อมไม่ผิดนะคับ ^^ แต่ชักชวนให้ผู้อื่นหลงผิดไปด้วยนี่ มันน่านัก (จริงๆคงมีไม่กี่คนหรอกที่เชื่อเขาอ่ะนะ)
                            คนที่รู้มันก็ไม่เชื่ออยู่แล้ว

แต่คนที่ไม่รู้น่ะสิ ต้องเชื่อง ไว้ก่อน อิอิอิ

Comment

ผมใช้ 4400+ เหมือนกับเค้าแล้วก็มีปัญหาเหมือนกับเค้าเลยครับ

(รับมุข)

Comment

Working...
                              X