Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะให้วินโดว์ให้คะเเนนเต็ม 10 ต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะให้วินโดว์ให้คะเเนนเต็ม 10 ต้องทำยังไงครับ

พอดีเห็นว่าคอมบ้านอย่างเราๆ ซื้อของดีๆมาติดก็ได้ไม่เกิน 6 ซักที(ขนาดผมใช้ Q6600 ยังได้เเค่ 5กว่าๆ) ถ้าอยากให้ได้เต็ม 10 นี่ ต้องใส่อะไรเข้าไปมั่งอ่ะครับ?

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    Last edited by dissu; 24 Jan 2008, 23:36:40.

^^
    รอท่านต่อไปครับ +_+

Comment

ตอนแรกก็เข้าใจว่าwei มันเต็มสิบเหมือนท่านนี่แหล่ะ เพราะได้ข้อมูลจากเว้ปเว้ปนึง
      โดยจะต้องเป็น next generation hardware ที่จะออกมาทีหลังเท่านั้น ถึงจะได้เกิน 6
      แต่ตอนนี้มั่นใจแล้วว่าต่อให้ QX9950@3.5GHZ ก็คงได้ 5.9 เพราะยังไม่เคยเห็นมันเกินสักที

ส่วนจะทำให้เต็มสิบนั้น เคยเห็นว่ามีวิธีปรับแก้ไขตัวเลขได้โดย
      ใช้เทคนิคการเข้าไปปรับค่าอะไรสักอย่าง(แต่จำไม่ได้ว่าเอามาจากไหน)
      แต่การใช้งานยังเร็วเท่าเดิม

ปล. คิดว่าคะแนนแบบนี้มันมีไว้วัดคร่าวๆ อ่ะครับ ว่าสามารถเล่นวิสต้าได้ลื่นมั้ย เท่านั้นเอง

Comment

ต้องเข้าไปโกงแก้คะแนนหน่ะครับ
        ตามที่นี่เลย http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=204

Comment

มันสูงสุดที่5.9

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
            ใช่

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
              ตามนั้นครับ

แต่ถ้าอยากให้คะแนนเกิน 5.9 ก็มีวิธีครับ เห็นเขาบอกว่าต้องเข้าไปแก้ Reg อ่ะครับ แล้วก็ใส่คะแนนตามใจชอบเลย จะใส่ 9.9 ก็ได้ครับ เห็นมีลายเซนต์ใครไม่รู้ครับ 9.9 เลย
              Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:14.

Comment

คะแนนเป็นเพียงตัวเลข
                คอมฯ ใช้งานได้ไม่มีปัญหา จุกจิก กวนใจ ดีที่สูดดดดดดดดดด

Comment

Q6600x1 = 5.x
                  Q6600x2 = 10.x

ปล.ไม่เห็นยากเลย ขำๆนะครับ
                  คะแนนเป็นเพียงตัวเลข
                  คอมฯ ใช้งานได้ไม่มีปัญหา จุกจิก กวนใจ ดีที่สูดดดดดดดดดด
                  ว่าตามกัน

Comment

เหมือนเป็นการกระตุ้นให้ซื้อฮาร์ดแวร์มาเปลี่ยนเรื่อยๆน่ะครับ
                    การให้คะแนนเนี่ย

Comment

Originally posted by deathmanhell View Post
                      เหมือนเป็นการกระตุ้นให้ซื้อฮาร์ดแวร์มาเปลี่ยนเรื่อยๆน่ะครับ
                      การให้คะแนนเนี่ย
                      เห็นด้วยอย่างยี่งครับ......เหอ.....เหอ

Comment

ไม่เวิคเท่าไหร่ครับกับการโกงตัวเลข ผมไม่เห็นด้วยกับการทำแบบนี้

Comment

Not that your computer is faster but it is just fun.

XP :>rep#1170
                          http://forums.overclockzone.com/foru...=37130&page=47

VISTA :
                          1. Go to C:\Windows\Performance\WinSAT\DataStore.
                          2. Open the latest file with wordpad.
                          3. Between <WinSPR> and </WinSPR you can mod your score(s).
                          --------------------------------------------------------------------
                          <WinSPR>
                          <SystemScore>9.9</SystemScore>
                          <MemoryScore>9.9</MemoryScore>
                          <CpuScore>9.9</CpuScore>
                          <CPUSubAggScore>9</CPUSubAggScore>
                          <VideoEncodeScore>9.9</VideoEncodeScore>
                          <GraphicsScore>9.9</GraphicsScore>
                          <GamingScore>9.9</GamingScore>
                          <DiskScore>9.9</DiskScore>
                          </WinSPR>

Comment

ใช้ CS2 ครับ จะให้เกิน 10 ก็ได้

Comment

ู^
                              ^
                              Avatar จากเรื่อง shooter ป่ะครับ

Comment

Working...
                              X