Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรเวอร์ 169.04 มันดีจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตั้งวง s41msn จะได้พูดคุยกันครับ

จะได้พูดคุยกันโดยตรงไม่ต้องรอตอบกระทู้บางครั้งเร็วกว่าครับ

ชื่อ เอก
    email aekapan606@hotmail.com
    ศึกษา/ทำงาน เรียน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา คณะ product design
    ืnotebook s41-335

Comment

club 41 เล่น msn กันครับ

จะได้พูดคุยกันโดยตรงไม่ต้องรอตอบกระทู้บางครั้งเร็วกว่าครับ

ชื่อ เอก
      email aekapan606@hotmail.com
      ศึกษา/ทำงาน เรียน มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา คณะ product design
      ืnotebook s41-335

Comment

Originally posted by Zeed_R View Post
        ใช่ครับวิธีลงมันไม่ปกติ แต่ลองทำตามนี้ดู ทีนี้ไดรเวอร์รุ่นอะไรก็ลงได้หมดและครับ ( เป็นแนวทาง )

*************Driver 169.04*************

XP 32-bit
        http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1773

XP 64-bit
        http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1774

Vista 32-bit
        http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1772

Vista 64-bit
        http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1771

เตรียมพร้อมก่อน

1.1 ขั้นแรกให้ไป download software ForceWare 169.04
        1.2 ให้ทำการแตกไฟล์นี้ (โดยการ double click นั่นแหละ) ไปที่ folder ไรก็ได้ ก่อน
        1.3 ให้เราทำการ uninstall driver ที่เราลงอยู่ก่อน โดยคลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties แล้วไปที่ tab hardware เลือก device manager แล้วเลือก display adapter แล้ว double click ที่ชื่อ การ์ดจอ เรา
        1.4 ไปที่ tab driver เลือก uninstall driver แล้ว restart เพื่อเตรียมตัวลงตัวใหม่

ขั้นตอนการลงแล้ว

2.1 เมื่อ restart เครื่องมาเสร็จ เครื่องมันจะถามหา driver ซึ่งให้เรา cancel ไปก่อน
        2.2 คลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties ไปที่ hardware --> device manager เช่นเดิม แล้ว เลือกที่ display adapter แล้ว double click ชื่อการ์ดจอเรา (ซึ่งมันจะยังเป็นชื่อ VGA com...บลาๆ อยู่)
        2.3 ไปที่ tab driver เลือก update driver
        2.4. จะขึ้นหน้าจออีกหน้าต่างขึ้นมา เลือก Install from a list or specific location (Advance) แล้ว next
        2.5 เลือก Don't search , I will choose the driver to install แล้ว next
        2.6 กดที่ Have Disk แล้ว Browse
        2.7 เลือก Path โดยเลือกไปที่ที่เรา extract driver การ์ดจอ ในข้อที่ 1.1 จะมี File ชื่อ
        nv4_disp.inf อยู่ ให้ Open มาซะ
        2.8 จากนั้นจะมีรายชื่อมาให้เลือกเยอะแยะ ให้เลือก Geforce 8600 GT นะครับ
        2.9 จากนั้น Next ไปเรื่อยๆ จะเป็นฉาก Install ก็ Continous Anywhere ไป OK ไป Restart เครื่อง 1 รอบ ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

ปล. ขอยกเครดิตให้คุณ gunbizz และก็คุณ hononbier ด้วยนะครับ

ลองทำตามนี้แล้วอ่ะคับ ที่บอกให้เลือกไฟล์ nv4_disp.inf อ่ะคับ มันมีให้เลือกแต่ nv4_disp ไม่ .inf อ่ะคับ

ทำไงดีอ่าคับ รบกวนผู้รู้สอนหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by Akoodi View Post
          ลองทำตามนี้แล้วอ่ะคับ ที่บอกให้เลือกไฟล์ nv4_disp.inf อ่ะคับ มันมีให้เลือกแต่ nv4_disp ไม่ .inf อ่ะคับ

ทำไงดีอ่าคับ รบกวนผู้รู้สอนหน่อยคับ

ขอบคุณคับ
          วิธีลง นะครับ ง่าย ทำตาม step ผมเยนะครับ อย่าข้ามนะ
          1. ไปโหลดไดร์เวอร์มาก่อนครับ ( ************ โหลดตัว Modden มาด้วยนะครับ ************ลิงค์อยู่ข้าง ๆ ไดร์เอร์เลย )
          2. ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ไดร์เวอร์เพื่อแตกไฟล์ครับ แตกไว้ไหนก็ได้
          3. นำตัว Modden ที่โหลดมา ไปวางทับตัวเดมในโฟลเดอร์ไดร์เวอร์ที่แตกไว้ครับ
          4. ถ้าเป็น XP ให้ uninstall ไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อนตามที่ท่านด้านบนบอกครับ ถ้าเป็น Vista ไม่ต้องครับ
          5. install ได้เลยครับ ผ่านแน่ ๆ
          6. ถ้ามันถามอะไร ตอบ Continue Anyway ไปเลยครับ
          Last edited by Pokdang; 20 Feb 2008, 19:59:27.

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
            วิธีลง นะครับ ง่าย ทำตาม step ผมเยนะครับ อย่าข้ามนะ
            1. ไปโหลดไดร์เวอร์มาก่อนครับ ( ************************ โหลดตัว Modden มาด้วยนะครับ ************************ลิงค์อยู่ข้าง ๆ ไดร์เอร์เลย )
            2. ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ไดร์เวอร์เพื่อแตกไฟล์ครับ แตกไว้ไหนก็ได้
            3. นำตัว Modden ที่โหลดมา ไปวางทับตัวเดมในโฟลเดอร์ไดร์เวอร์ที่แตกไว้ครับ
            4. ถ้าเป็น XP ให้ uninstall ไดร์เวอร์ตัวเก่าออกก่อนตามที่ท่านด้านบนบอกครับ ถ้าเป็น Vista ไม่ต้องครับ
            5. install ได้เลยครับ ผ่านแน่ ๆ
            6. ถ้ามันถามอะไร ตอบ Continue Anyway ไปเลยครับ

Modden ท่านบอกมันอยู่ด้านขวาของลิ้งค์ Driver ใช่มั้ยคับ ถ้าใช่ ... Modden อันนั้นมันเป็นของ Ati นี่คับ (Modden ATI)

แล้วพอกดเข้าไปในลิ้งค์ Modden มันมีลิ้งค์ต่ออีกเป็นสิบ แล้วผมจะเลือกอันไหนหละคับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งคับ

Comment

Originally posted by Pokdang View Post
              1. ไปโหลดไดร์เวอร์มาก่อนครับ ( ************************ โหลดตัว Modden มาด้วยนะครับ ************************ลิงค์อยู่ข้าง ๆ ไดร์เอร์เลย )

Modden ท่านบอกมันอยู่ด้านขวาของลิ้งค์ Driver ใช่มั้ยคับ ถ้าใช่ ... Modden อันนั้นมันเป็นของ Ati นี่คับ (Modden ATI)

แล้วพอกดเข้าไปในลิ้งค์ Modden มันมีลิ้งค์ต่ออีกเป็นสิบ แล้วผมจะเลือกอันไหนหละคับ

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งคับ

Comment

กำ ตัวนั้นแหละครับ ด้านขวานั่นล่ะ
                Modden INF ตัวนั้นแหละครับ แน่นอน
                แล้วที่บอกว่ามีลิงค์ต่อเป็นสิบนี่หมายความว่าไงครับ ผมโหลดมาหลายตัวแล้ว กดปุ๊ปมันก็โหลดปั๊ปเลยทั้งไดร์เวอร์และตัว Mod

Comment

ถ้าหา mod ไม่เจอก็ลองนี่
                  http://www.laptopvideo2go.com/enhancer

จะให้มัน mod แบบไหน เลือกได้เลย แต่มีถึงแค่ 169.09 เองนะ (ของ xp หรือ vista ไม่รู้)

Comment

driver เก่า

Comment

Comment

Working...
                      X