Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามแนวทางการโมหูฟัง อันเก่าหน่อยครับ พี่เค้าใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามแนวทางการโมหูฟัง อันเก่าหน่อยครับ พี่เค้าใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้ว

ไม่รู้จะตั้งห้องไหนดี
    เอาห้องนี้หละ

คือหูฟังอันเก่า (รักมาก)
    เกิดอาการพลาสติก (หรือยางก็ไม่รู้) เปื่อย และลอก
    ดังรูป

แต่เสียงยังปกตินะ

เห็นสภาพแล้วสงสารเค้ามาก
    บวกกับกลัวจะช๊อตจน เสีย

พอจะมีวิธีให้กลับมาเหมือนเก่าได้ไม๊ครับ

ขอบคุณครับ

ลองเอาไปถักหุ้มสายอีกทีไหมครับ

Comment

ตอนแรกกะจะเข้ามาโพสว่า เอาไปทิ้งแล้วซื้อไหม่ อิๆๆ
      แต่เห็นเป็นทรงนี้ ของยี่ห้อนนี้ มีดีแน่นอน
      เห็นตามเวปเฮดไฟต่างๆ เค้าก็มีรีวิววิธีเปลี่ยนสายเอาไว้ เห็นมีท่านนึง เปลี่ยนสายหู earbud นะครับ ก็เปลี่ยนธรรมดานี่ล่ะ เอาน้ามยาทาเล็บเลาะฝาออก แล้วขยายรูตรงที่สายออก
      ผมว่าลองไปถามร้านมั่นคงอ่ะครับ เพราะเค้ารับเปลี่ยนสายหูฟังเหมือนกัน
      แต่ถ้าอยากลองก็ไปดูสายมาลองวิชาเลยครับ
      (เสียงอาจจะดีกว่าเก่าก็ได้)

Comment

ขอขอบคุณทั้ง2ท่านนะครับ
        เดี๋ยวจะลองเอาไปโพสพันทิพ
        ห้อง gadget ดู
        เผื่อจะเจอเฮียมั่น

ว่าแต่ถักสายเนี่ย ที่ไหนรับทำบ้างครับ

Comment

เฮ้ย avatar ทั่น ติดเรทนิหว่า (อุตส่าห์เห็นอีก)

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
            เฮ้ย avatar ทั่น ติดเรทนิหว่า (อุตส่าห์เห็นอีก)
            โผล่มา ครึ่งเดียวเอง

Comment

ลองไป www.taf.in.th ดูครับ

Comment

Originally posted by vader007 View Post
                ลองไป www.taf.in.th ดูครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X