Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน 9600GT

ใครซื้อ 9600 GT มาใช้แล้วเทสให้ดูบ้างสิครับ พวกตู้ปลาอะไรก็ได้ อยากเห็นคะแนน เท่าที่ดูๆ มาในบอร์ดนี้ยังไม่เจอผลเทสจากทางบ้านเลย เอาแบบเดิมๆก็ดีครับ หรือใครจะลากโชว์ก็เยี่ยม ยี่ห้ออะไรก็มาเลย

ลองหาดูกระทู้ของ dears นะครับท่าน

Comment

Originally posted by matoom View Post
      ลองหาดูกระทู้ของ dears นะครับท่าน
      อันนั้นมันเทพครับ ผมดูแล้ว อยากเห็นจากหลายๆท่าน ประกอบการตัดสินใจน่ะครับ

Comment

Comment

ด้านบน
          แรงจังครับ CPU ว่าแต่ว่า CPU @3.0G บัสแค่1333ทำไมคะแนนตู้ปลาซัดไปตั้งสองหมื่น แปลกๆนะผมว่า มันแรงกว่า Q6600 อีกนะนี่
          Last edited by dkk; 9 May 2008, 17:24:13.

Comment

Originally posted by dkk View Post
            ด้านบน
            แรงจังครับ CPU ว่าแต่ว่า CPU @3.0G บัสแค่1333ทำไมคะแนนตู้ปลาซัดไปตั้งสองหมื่น แปลกๆนะผมว่า มันแรงกว่า Q6600 อีกนะนี่
            ของผม E6550 @3.22G บัส 1833 ทำไมได้ cpu 18000 เองล่ะครับ ของเค้าแรงจัง

superPI 1M ก็ได้ 16 วิกว่าๆ
            Last edited by ha_tori; 9 May 2008, 18:20:13.

Comment

สงสัยL2มีผลต่อคะแนนทิ้งกันที่ L2 cache นี่แหละ

Comment

Comment

งงกับคะแนนแต่ละท่านจริงๆ 45 nm นี่วิ่ง 2-3 กิ๊กแรงขนาดนี้เลยเหรอนี่
                  ผมไม่ค่อยเชื่อกับคะแนนเลยโดยเฉพาะของท่าน HoLYFiNGeR สังเกตดู 3dm06 ได้หมื่นแปดร้อย แต่ตู้ปลาได้ สองแสนสามพัน ผมว่ามั่วแล้วแบบนี้

Comment

3D06 ได้ 10k กว่าๆจริงครับ มายืนยันให้ แต่ไม่มีรูป+โปรแกรม เดี๋ยวโหลดแล้ว เอามาห้ดูครับ
                    ส่วน AQ ผมได้ 1.7 K เอง

Comment

Originally posted by nununu View Post
                      3D06 ได้ 10k กว่าๆจริงครับ มายืนยันให้ แต่ไม่มีรูป+โปรแกรม เดี๋ยวโหลดแล้ว เอามาห้ดูครับ
                      ส่วน AQ ผมได้ 1.7 K เอง
                      ครับคะแนนมันน่าจะอยู่ระดับที่ท่านบอก อันนี้ผมเชื่อครับ

Comment

กลัวว่าจะมีการปรับ bus PCI-EX ซึ่งจะ oc VGA โดยอัตโนมัติครับ

Comment

บัส 100 ครับ

Comment

ผม core เดิมๆ 3dmark06 ความละเอียด 1440*900 ได้ 10109 aq3 ได้ 146000 -*- สงสัยเป็นที่ cpu ขับการ์ดจอไม่ไหวอ่ะครับ - -
                            ส่วน oc เป็น 700/1000 ได้ 10524 - -" สงสัย L2 มีผล อย่างแรงเรยแฮะ

Comment

อ๋อ เจ้าโฮลี่อะนะ เพื่อนผมครับ หุหุ

มันบอกว่าเคยทำ Pi ได้ 9 วิด้วยละ หุหุ

แต่ 06 อะเชื่อมันหน่อย

ส่วยคะแนนตูปลาผมปั่นตามแล้วไม่ทันจริงๆหุหุ

สรุปคือ บอร์ด X38 มีผลกับคะแนนมะ

แต่โฮลี่มันคุแนนจริงๆนะ

Comment

Working...
                              X