Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Chip Intel 965

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Chip Intel 965

ใครที่ใช้Chip Intel 965 เเล้วลงวินโด้vไหม่ๆๆได้มั่งคับ

E6400
    ASUS P5B Deluxe
    DDR512MB. XMS PC5300 BUS667 CORSAIR X2(1GB)
    PCI EXPESS 16X GF7600GS DDE3 256MB./TV/DVI
    Harddisk 250MB RPM7200 Seagate SATA ll

windows ใหม่ๆนี่คือ Vista หรอครับ
    ถ้าใช่ก็บอกเลยว่า ไม่เคยลองครับ
    แต่ถ้า XP แบบที่เขาอัดๆกันมาก็ลงได้นะ

Comment

ไม่ช่ายวิสต้านะครับ
      Xp เวลาลงเเล้วมานขึ้นบลูสกรีน ตอนก๊อบไฟล์เสร็จ ลองหมดเเล้ว ลงได้v.4

Comment

ใช้XP SP2 ตัวดั้งเดิมน่าจะดีกว่านะครับ เวอชั่นพันทิพส่วนมากจะModไดรเวอมาทำให้มีปัญหากับชิบJmicronครับ

Comment

ลงไม่ได้เหมือนกันครับ

พวก Dark Edition

2007 2006 รุ่นหลัง ๆ ทั้งหลายแหล่ ( บางรุ่นลงได้ก็ทำ RAID ไม่ได้ครับ อนาถ)

เอา รุ่นเดิม ๆ student edition นี่แหละครับ

Vista ลงได้ครับ

Comment

Originally posted by เด็กน้อย View Post
            ใครที่ใช้Chip Intel 965 เเล้วลงวินโด้vไหม่ๆๆได้มั่งคับ

E6400
            ASUS P5B Deluxe
            DDR512MB. XMS PC5300 BUS667 CORSAIR X2(1GB)
            PCI EXPESS 16X GF7600GS DDE3 256MB./TV/DVI
            Harddisk 250MB RPM7200 Seagate SATA ll
            ถ้าเป็นXP SP2เวอร์ชั่นใหม่ๆ (พวก2006-2007)ลงไม่ผ่านครับ ต้องใช้SP2 เวอร์ชั่นแรกๆครับ

ยิ่งไอ้พวกทอัพเดทมาแล้วนี่ ก็ลงไม่ผ่านเหมือนกันครับ

ตอนนี้ใช้SP1 ซะเลย หาSP2 เวอร์ชั่นแรกๆไม่เจอ อิอิ

ลืมบอก บอร์ดCommandoครับ

Comment

อ้อ เวอร์ชั่นพวกนั้น ผมก็ลงไม่ได้ครับ
              พูดให้ถูกคือลงได้ แล้วได้ใช้ 10 กว่านาที
              จากนั้นก็บูตไม่ขึ้นอีกเลย
              เลยต้องลงอันเดิมอ่ะ SP2

แปลกดีนะ ร้านเขาบอกว่ามีลูกค้าใช้ไม่ได้เยอะ ผมก็ดันเอามาลองอีก ^^"

Comment

ของผมมันลงไม่ผ่านเลยครับ ก่อนที่มันจะให้เราFormatลงไดร์ฟ มันขึ้นจอฟ้าเลยท่าน

Comment

อ๋อ จริงๆผมก็ลง Black Edition ไม่ผ่านนะครับ แต่ตอนนั้นผมฮาร์ดคอร์มาก Format ลงใหม่เลย ก็เลยได้ใช้ 10 นาที(แถมมันกินแรมผมไป 300 MB อ่ะ)
                  ผมว่าโหลด theme มาลงเองดีกว่ามั้งครับ(ถ้าชอบสีสันเหมือนผม)

สงสัยว่าต้องเป็นคอมแบบไหนถึงจะลงได้แฮะ

Comment

ของผมลงวินโด้ แล้วมันชอบขึ้น ประมาณ ว่า NTDR missing ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกป่าวนะ มันอาการเดียวกันป่าวหว่า

Comment

XP original January 2007 โลด

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        อันนี้ลงแล้วเป็นไงหรอครับ มี Screenshot ให้ดูป่ะ อิอิ

Comment

ผมก็ใช้งานได้ดีนะครับ ชอบ Dark v3(ใช้ตั้งแต่โหลดมาลงเสร็จก็ดีนะครับลื่นดี) ใช้งานอยู่ แต่
                          ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ SKZ เดือนมกราคม ก็ลงได้นะครับ[อัพเด็ทวินโดว์จากเวบได้ด้วย]

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            ออกFebruaryแล้วครับ จัดไปครับ แต่รู้สึกว่าต้องโหลด.net2.0มาลงก่อนลงไดร์ฟเวอการ์ดจอ

ไม่งั้นอาจจะเจอเออเรอเล็กน้อย

Comment

ใช้ตัวมาตรฐานดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X