Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ พัดลม Cpu บนบอร์ดไหม้ครับ ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ พัดลม Cpu บนบอร์ดไหม้ครับ ทำไงดีครับ

คือว่า ผมเสียบสายพัดลม cpu บนบอร์ดมันช็อต ไหม้ควันขึ้นเลยครับ

ตอนนี้เสียบไม่ติดเลยครับ ผมเลยตัดสายพัดลมมาเสียบกับสายไฟตรงๆเลย

จะเป็นอะไรไหมครับ พัดลมจะเสียไหมครับ แล้วมันจะแรงไหมครับ

ไม่น่าจะมีปัญหา
    เคยทำเช่นนั้นเหมือนกัน
    แต่มันจะหมุนความเร็วรอบสูงสุด

Comment

ถ้าไม่มีร่องรอยไหม้บนบอร์ด แล้วช่องเสียบพัดลมไม่จ่ายไฟออกมา น่าจะส่งเคลมเลยครับ

Comment

แล้วมันช็อตได้ไงหว่า - -

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
          แล้วมันช็อตได้ไงหว่า - -
          ก้อคงช็อตอ่ะเหละ

Comment

คือผมเอาพัดลม cpu อีกตัวที่ไม่ใช้มาเสียบาช่องพัดลมอื่นๆ มันก็ควันขึ้นเลยครับ

Comment

Working...
            X