Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Q4 2008 มันคือวันไหนเดือนไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Q4 2008 มันคือวันไหนเดือนไหนครับ

AMD Q4 2008 มันคือวันไหนเดือนไหนครับ

เห็นข่าวว่าจะปล่อย AM2+ 45nm มาล็อต สุดท้ายของปี
    แล้วปีหน้าก็ปล่อย AM3+ ออกมา
    แล้วในไทยเราจะนำของเข้าไหมครับ Q4/2008 เนี่ย

Q ย่อมาจาก Quater (ถ้าพิมพ์ไม่ผิด) เหมือน คำพูด เกี่ยวกับเวลาของฝรั่ง

1Q = 3เดือน
    4Q = 12 เดือน = 1 ปี
    หรือเรียกภาษาไทยว่า ไตรมาส(ษ)(ศ)

Q4 โดยประมาณก็ เดือนนี้ครับ ตุลาคม ถึง ธันวาคม

Comment

31 ธันวาคม ก็อยู่ใน Q4 ครับ อิอิอิ

Comment

Q1 ม ค - มี ค
        Q2 เม ย - มิ ย
        Q3 ก ค - ก ย
        Q4 สค - ธ ค
        Q คือ ไตรมาศ
        1 ไตรมาศ มี 3 เดือน

Comment

ตีความไปแบบปลงๆซะว่า มาก่อนคริสมาสต์ ละกันครับ

Comment

Originally posted by cmo View Post
            ตีความไปแบบปลงๆซะว่า มาก่อนคริสมาสต์ ละกันครับ
            ถึงขั้นนั้นแล้ว รอลุ้น Q1 /2009 ดีก่ามั้งงับ

Comment

เหอะๆ อีกยาวไกล..

Comment

วันนี้ (จันทร์) ช่วงบ่ายกะจะไปถอย X2 6000+ มาใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่ลังเล อยากจะรอ 45nm ออกมาแล้วถอยตัวนี้เลย เห็นข่าวมาบอกว่าจะมาช่วง Q4 ลองค้นหาข้อมูลจาก Google บอกของเข้ากลางเดือนกันยา นึกไปนึกมา นี่มันตุลาแล้วนี่หว่า ในพันทิพย์ยังเงียบอยู่เลยครับ แต่ Inhell มันกลับคึกคัก เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาผมเปลี่ยนอุปกรณ์ไป 3 ตัว VGA, M/B, Ram (ตามลายเซ็นต์) และที่กำลังจะเปลี่ยนตัวล่าสุดก็ X2 6000+ เพื่อนหลายๆคนมันแนะนำนะ ทำไมไม่เล่น inhell และ 1 ในหลายคนมันเล่นอยู่ มันก็อยากจะแนะนำนะ แต่ผมไม่ต้องการความคิดเห็นจาก.. ไม่อยากเดินตามรอยเท้า.. ก็เลยยอมอยู่กับ AMD ต่อไปครับ

รีบมาซะทีเถอะครับ AMD 45NM!! ผมและเพื่อนหลายๆคน ณ ที่นี้ อยากจะช่วยกู้ชื่อให้ครับ ได้โปรด..
                Last edited by microsoft™; 6 Oct 2008, 00:36:47.

Comment

รอได้ก็รอก่อนครับ แต่....รอไม่ได้อย่างผมไปเอา 6000+ มาลากเล่นซะแล้วครับ 45 nm มันเป็นเรื่องของอนาคต
                  ครับแต่สัญญาว่าจะเล่นแน่นอนครับ AMD 45 nm มันต้องเทพแน่ๆ เลย

Comment

ผมเห็นผลเทส AthlonX2 6000+ เวลาเทสเกมส์ Crysis min FPS มากกว่า E8400 แสดงว่า กระตุกน้อยกว่าใช่ไหมครับ แสดงว่าแรง
                    แต่อยากลองของใหม่

ถ้า 45nm ของมาก่อน กลางเดือน 11
                    เดี๋ยวผมจะสอยมาให้ดูครับ (ดูราคา อีกที)
                    ถ้ามาช้า ก็ ไม่มีบุญให้ผมได้ใช้ล่ะ
                    อิอิ

Comment

เข้ามารอเหมือนกันครับผม T^T

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                        ผมเห็นผลเทส AthlonX2 6000+ เวลาเทสเกมส์ Crysis min FPS มากกว่า E8400 แสดงว่า กระตุกน้อยกว่าใช่ไหมครับ แสดงว่าแรง
                        แต่อยากลองของใหม่

ถ้า 45nm ของมาก่อน กลางเดือน 11
                        เดี๋ยวผมจะสอยมาให้ดูครับ (ดูราคา อีกที)
                        ถ้ามาช้า ก็ ไม่มีบุญให้ผมได้ใช้ล่ะ
                        อิอิ
                        งั้นขออดใจรอกลางเดือนหน้าด้วยคนครับท่าน ถ้ามาช้ากว่านั้น ไม่แน่ผมก็อาจจะเปลี่ยนซีพียูและเมนบอร์ดอีกครั้ง

Last edited by microsoft™; 6 Oct 2008, 10:41:43.

Comment

ถ้า คริสต์มาส ไม่มา ปีหน้านู้นเลย

Comment

รอไม่ไหว ซัด 9850 มาแว้วครับ

Comment

Working...
                            X