Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ notebook Acer หรือ Compaq ดีครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ notebook Acer หรือ Compaq ดีครับ??

งบ 35,000บาท จะซื้อ CPU Centrino2 ไม่ทราบว่าใช้ของ Acer 4930G หรือว่า ของ Compaq ดีครับ??
    Acer กับ Compaq อันไหนดีกว่า ปัญหาน้อยกว่า ทนกว่า??
    ขอบคุณมากครับ....

แนะนำเอเซอร์คับ

Comment

2ยี่ห้อนี่ให้acerเนื่องจากcompaqน่าจะร้อนกว่า
      แต่งบขนาดนี้อยากดันasusครับ มันประกัน2ปี@@
      Last edited by NUTKUNG; 22 Oct 2008, 20:34:31.

Comment

เอเซอร์ครับ ถ้าคุณมองแค่สองยี่ห้อนี้
        เอเซอร์เท่านั้นครับ เพราะจากการทดลองออกภาคสนามของผม ที่เมืองจีน เครื่องผมหนึ่งเครื่อง เอเซอร์ กับ เอชพี สองเครื่อง (บิสซิเนสหนึ่ง กับ พาวิลเลี่ยนหนึ่ง) คอมแพ็ค หนึ่งเครื่อง

ตอนนี้ คอมแพ็ค กับพาวิลเลี่ยน เจอปัญหาวิสต้า กับปัญหาไดร์เวอร์ กันสนุกสนาน เริ่มจากคอมแพ็ค ที่จู่ ๆ ก็ดับไปเอง เข้าวินโดว์วิสต้าไม่ได้ ต้องรีสโตร์เอาจากแบ็คอัพไดร์ฟใหม่ (หะแรกนึกว่าการ์ดจอไปซะแล้ว) กับเอชพีที่เว็บแคมทำงานมั่งไม่ทำงานมั่ง อัพเดทไดร์เวอร์ใหม่ยังไงก็ไม่หาย แบ็คกลับไปวิสต้าของเอชพีเอง ก็ไม่หาย สุดท้ายต้องโมฯ ไดร์เวอร์ ไปเอาคริสตัลอายไดร์เวอร์ ของเอเซอร์ เองมาใช้งาน ถึงติดตลอด....

เพราะงั้น อย่าเสี่ยงกับเอชพี คอมแพ็คเลยนะครับ

Comment

แนะนำ Acer 4930G ครับ ไม่ร้อน ถ้าร้อนให้ถีบหน้า แล้วก้อขอบอกว่า บอดี้ โครตสวย

และเอาแบบเป็นกลาง

แนะนำ CQ-45 เหมือนกันครับ บอดี้ก้อว่าใช้ได้นะครับ ส่วน Driver XP ก้อมีครบ แต่ต้อง Flash Bios ก่อนนะครับ ถึงจะลงได้ครับพี่น้อง

Comment

ผมว่า acer นะครับเพราะว่า เย็นกว่าแล้วก็สวยด้วยครับแต่ก็แล้วแต่คนนะครับว่าชอบบอดี้แบบนี้ไหม

มีลูกเล่นเยอะกว่าด้วยครับ

Comment

ถ้าไม่อยากหาได้เวอร์อย่าใช้Compaqนะครับ

Comment

acer งับ หาไดร์เวอง่ายกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by Nathan View Post
                  เอเซอร์ครับ ถ้าคุณมองแค่สองยี่ห้อนี้
                  เอเซอร์เท่านั้นครับ เพราะจากการทดลองออกภาคสนามของผม ที่เมืองจีน เครื่องผมหนึ่งเครื่อง เอเซอร์ กับ เอชพี สองเครื่อง (บิสซิเนสหนึ่ง กับ พาวิลเลี่ยนหนึ่ง) คอมแพ็ค หนึ่งเครื่อง

ตอนนี้ คอมแพ็ค กับพาวิลเลี่ยน เจอปัญหาวิสต้า กับปัญหาไดร์เวอร์ กันสนุกสนาน เริ่มจากคอมแพ็ค ที่จู่ ๆ ก็ดับไปเอง เข้าวินโดว์วิสต้าไม่ได้ ต้องรีสโตร์เอาจากแบ็คอัพไดร์ฟใหม่ (หะแรกนึกว่าการ์ดจอไปซะแล้ว) กับเอชพีที่เว็บแคมทำงานมั่งไม่ทำงานมั่ง อัพเดทไดร์เวอร์ใหม่ยังไงก็ไม่หาย แบ็คกลับไปวิสต้าของเอชพีเอง ก็ไม่หาย สุดท้ายต้องโมฯ ไดร์เวอร์ ไปเอาคริสตัลอายไดร์เวอร์ ของเอเซอร์ เองมาใช้งาน ถึงติดตลอด....

เพราะงั้น อย่าเสี่ยงกับเอชพี คอมแพ็คเลยนะครับ
                  เว่อร์ไปรึป่าวครับ ปัญหามากมายขนาดนั้น ศูนย์ก็มีนะครับ

ส่วนเรื่องไดร์เวอร์compaq โทรไปศูนย์เค้าก็ส่งlinkโลหดไดร์เวอร์มาให้ครบ

ผมใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่นะ อคติมากไปรึป่าว

Comment

เป้นผม ผมเอา acer นะ

Comment

งบขนาดนี้น่าจะมองยี่ห้ออื่นบ้างนะครับ

Comment

ถ้าทั่นใช้ xp แนะนำ acer ครับ compaq มันมีปัญหาไดรเวอร์

Comment

Working...
                        X