Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า P35 กะ P45 ต่างกันเยอะมั๊ย ถามจริง จะประกอบพรุ่งนี้แล้ว ขอคำตอบด่วนนน !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า P35 กะ P45 ต่างกันเยอะมั๊ย ถามจริง จะประกอบพรุ่งนี้แล้ว ขอคำตอบด่วนนน !!

คือผมชั่งใจอยู่ว่า P35 กะ P45 ถ้าอย่างเราๆใช้ ไม่ได้ใช้นํา ลากอะไรก็ P35 ก้พอเค้าว่าหน่ะคับ
    ราคาก็ลดไปตั้งพันนิ๊ดๆได้ และก็นั่งคิดอีกว่า P35 กะ P43 เนี้ยใกล้เคียงกันรึเปล่า ?
    เพราะผมใช้ๆก็คือ กะ oc ด้วย แล้วก็ oc ไว้เพื่อเล่นเกมด้วย ถ้าไม่ใช้งานหนักก็ปรับให้ปกติ ไม่ oc อะไร และนอนก็เปิดโหลด bit ประหยัดพลังงาน หน่ะคับ แค่เป็นคนเปิดคอมนานอยู่เล่นที

อยากได้คุ้มค่าเงินที่เสียด้วยอ่ะคับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ เลย พรุ่งนี้จะประกอบและ

ถ้าต่างกันเป็นพัน เอาตังไปถมกาดจอดีกว่า

P35 ก็ลากได้พอสมควร

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
      ถ้าต่างกันเป็นพัน เอาตังไปถมกาดจอดีกว่า

P35 ก็ลากได้พอสมควร
      อืมม ก็จริงอ่ะคับ ต้อง save ตัง ซื้อจอด้วย

แต่อยากจะทราบความต่างเหมือนกันแฮะ P35 , P45 เนี้ย ผมไม่รู้ว่าเยอะแค่ไหน แต่ P45 ได้ ICH 10 ด้วย ซึ่งก็ไม่รู้อีก มันดียังไง (แต่ 10 ก็ต้องดีกว่า 9 เหอะๆ)

แล้วก็ถามหลายๆคน เล่น P43 ก็บอก ไปเล่น P45ไปเลย เสถียรกว่าอีก -*-

Comment

หาข้อมูล ก่อนไปประกอบบบบบบบ

Comment

-*- ผมยังใช้ P965 อยู่เ้ลยง่ะ

Comment

หาข้อมูลว่า เห็นว่า PCI Express การ์ดจอ P45 ทำได้ดีกว่า P35 หรอคับ
            P45 > 2.0 , P35 > 1.0 มั๊ง หรืออะไรป่าวหว่า เหอะๆๆ

แล้ว P43 จะดีกว่ามั๊ยนี้ PCI Express เห็นว่า 2.0 ด้วยมั๊ง
            Last edited by Fon589; 1 Nov 2008, 02:01:31.

Comment

ดูจาก Diagram เปรียบเทียบได้เลยครับ

P45

P43

P35

Comment

มีคำถามคับ คือ
                1) P43 กับ P35 ดูเหมือนจะเหมือนแทบทั้งหมดเลยจริงๆ แถม P43 ได้ 2 เรื่องคือ PCI-E 2.0 และ ICH10
                ถ้างั้นเอามาใช้งานอย่างผมว่า คือ เล่นเกม , OC เพื่อลอง และ เล่นเกมด้วย ใช้งานแบบซิงค์เดิมๆ ไม่ได้เล่นนำอะไร P43 มันดีกว่า P35 รึเปล่า หรือยังไง ?

2) ส่วน P43 กับ P45 ยังข้องใจอยู่ที่ ถ้าผมยังไง ใส่การ์ดจอตัวเดียวอยู่แล้ว มันก็ดูพอๆกันเลยนิคับโดยรวม
                แต่ !! P45 ดีกว่า P43 ยังไง และ !! ถ้าเอาจริงๆ P43 กะ P35 ตัวไหนจะดีกว่า (มันเกี่ยวเนื่องกับข้อแรกเลยอะ)
                เพราะที่รู้ๆ เห็นว่า PCI-E 2.0 มีผลกับตอนเล่นเกมกราฟฟิค เรื่องความลื่นอยู่เหมือนกัน

แต่เห็นคนอะไรยังไง ก็เล่น P45 , P35 กันไว้ก่อนอ่ะ

ขอบคุณสำหรับผังช๊าต ครับ คุณ umic2000

Comment

p45 สนับ สนุน การ์ด จอ pci 2.0 มากกว่า ครับ แล้ว ก็ การ ทำงาน โดยรวม อื่น ๆ อีก นิดหนึ่ง จาก p35

อันนี้ ก็ แล้ว แต่ น่ะครับ ว่า จะเอายังไง ถ้าเปน ผม คง 45 ไป เลย แต่ ถ้าไม่มีงบไป ลงการ์ดจอ จิง ก็ 43 แล้ว เอาเงินไปลงที่ การ์ด จอ

Comment

แล้ว P35 ล่ะคับ สู้ P43 ได้มั๊ย เห็นแพ้ไป 2 ข้อที่เห็นหลักๆ PCI-E กะ ICH

Comment

ของผม ผมเอารุ่น top ไว้ก่อน จะ 35 หรือ 45 ไม่สน

Comment

- -"

Comment

ซะงั้น

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                            แล้ว P35 ล่ะคับ สู้ P43 ได้มั๊ย เห็นแพ้ไป 2 ข้อที่เห็นหลักๆ PCI-E กะ ICH
                            อยากทราบคำตอบโหน่ยยย

Comment

.

Comment

Working...
                              X