Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ HDD ข้อมูลหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ HDD ข้อมูลหาย

ช่วยด้วยครับ HDD ข้อมูลหาย
    หายตั้ง 500 GB
    พอดีเอา HDD ไปต่อบล๊อก แล้วมาต่อกับเครื่อง ที่นี้ งาน เข้าครับ หายยยย
    กลับมาเป็นบล๊อกใหม่ ก็ หายๆๆ ช่วยด้วย ใช้ โปรแกรมไรกู้ ข้อมูลดี ครับ พี่ๆๆ ช่วยด้วย ข้อมูลงานทั้งนั้น เลย ครับ เศร้า ครับ

ช่วยด้วย ครับ พี่ๆๆ

Comment

ลองดู ครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=16224
      ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
      ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
      ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
      sigpic

Comment

มันหายยังไงครับ

ลองคลิกขวาแล้ว properties ดูก่อนครับว่ายังมีข้อมูลอยู่ป่าว

เพราะบ่างที่ไวรัสมันจะ hidden เอาใว้ ทำไห้เรามองไม่เห็น ส่วนมากที่ผมเคยเจอ ก็เป็นแบนี้แหละครับไม่ได้หายไปไหนหลอก

อยู่ดีๆมันจะหายได้ไง ถ้าไม่ได้ไปลบมันหรืไม่ได้ไป format มัน ว่าป่าว

ลอง show hidden ดูก่อนครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ไวรัส

Comment

Originally posted by Areyo View Post
          ขอบคุณ ครับ พี่ ผมกำลังพยายาม กู้อยู่ ครับ

Originally posted by tracked View Post
          มันหายยังไงครับ

ลองคลิกขวาแล้ว properties ดูก่อนครับว่ายังมีข้อมูลอยู่ป่าว

เพราะบ่างที่ไวรัสมันจะ hidden เอาใว้ ทำไห้เรามองไม่เห็น ส่วนมากที่ผมเคยเจอ ก็เป็นแบนี้แหละครับไม่ได้หายไปไหนหลอก

อยู่ดีๆมันจะหายได้ไง ถ้าไม่ได้ไปลบมันหรืไม่ได้ไป format มัน ว่าป่าว

ลอง show hidden ดูก่อนครับ ผมว่าน่าจะเป็นที่ไวรัส
          ก็ พอดี เอา HDD 500GB (IDE) ทำต่อแบบบล๊อก USB ครับพี่ ใช้มานานแล้วเหมือนกัน
          แต่พอดี ประกอบคอมใหม่ ไปต่อเมนบอร์ตัวใหม่ มันก็ Free Space เลย ครับ พี่
          แล้วไปต่อ เป็น บล๊อก USB เหมือนเดิม มันก็ ยัง Free Space อีก ผมไม่เข้าใจ เหมือนกันครับ ช่วยผมด้วยครับพี่

Comment

ลืมบอกไป ดูเรื่องไวรัส ก่อน จะกู้ นะ ครับ
            ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
            ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
            ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
            sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
              ลืมบอกไป ดูเรื่องไวรัส ก่อน จะกู้ นะ ครับ
              ดูแล้ว สแกนไวรัสแล้ว ครับพี่ ไม่มีอ่ะ ไวรัส ลองใช้ โปรแกรมที่พี่ แนะนำอยู่ ครับ แต่ยังทำไม่เสด เลย ตั้ง 500 GB อ่ะ

Comment

Working...
              X