Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านคิดยังไงกับ PSU KINGWIN เมื่อเทียบกับ ICUTE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านคิดยังไงกับ PSU KINGWIN เมื่อเทียบกับ ICUTE

ท่านคิดยังไงกับ PSU KINGWIN เมื่อเทียบกับ ICUTE

ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้มี 80 PLUS เหมือนกัน แค่อยากทราบว่ายี่ห้อไหนน่าใช้กว่ากันครับ

แวะดูได้ที่...
    http://kingwin.com/

PSU ยี่ห้อ Kingwin หน้าตาก็ดูดีใช้ได้

ร้าน CCL อ้อมใหญ่ใกล้ๆกับ BIGC อ้อมใหญ่ เห็นว่าร้านนี้มีขาย ส่วนทางด้านประกัน 3 ปี เสียเปลื่อนตัวไหม่ครับ
    ส่วนราคาไม่ทราบจริงๆครับ(ฟังเขาพูดมาอีกทีครับ)

แวะดูได้ที่...
    http://www.icute.com.tw/

ส่วน ICUTE หน้าตาก็ไม่ใช่ย่อย
    ส่วน PSU Icute นั้น ร้าน TKCOM พันทิพธ์มีขายครับ
    www.tkcom99.com

Last edited by ecarom; 25 Feb 2009, 01:52:28.

แจ่มดีครับ ไม่มีผลเทสเหรอ

Comment

ราคาหล่ะ

Comment

Kingwin มันถอดแบบ Tagan มาเลยวุ้ย...

Comment

มีขายที่ไหนเหรอครับ
          ราคาเท่าไหร่อะครับ

Comment

KINGWIN ที่ไหนขายอะครับ ประกันดีเปล่า และก็ ราคาเป็นไง และก็เหมือนทากัสเลยอุอุ

Comment

ถอดสายตอนแรกก็ว่าคุ้นๆเหมือนเคยเห็นของอะไร พอท่านๆบอก Tagan นี้ใช้เลย~ถ้าราคามันพอๆกับ Icute ก็น่าสนน่ะ

Comment

lcute รุ่น BZ อิอิ

Comment

ขอทัก80PLUSหน่อยนะครับ 80PLUSนี่มันไม่ใช่เทคโนโลยีนะครับ
                  แต่เป็นองค์กรที่จัดตั้งขึ้นเพื่อทดสอบและรับรองประสิทธภาพของแหล่งจ่ายไฟ
                  ถ้าซัพพลายตัวไหนมีโลโก้80PLUSติดอยู่ก็แสดงว่าได้ผ่านทดสอบมาแล้วว่าจ่ายไฟได้มากกว่า80%

Comment

KINGWIN เคยเห็นมีคนหิ้วเข้ามาปล่อยในนี้ครับ ในไทยยังไม่มี(รึว่ามีแต่ไม่รู้) แต่ราคาไม่ถูกเหมือน icute แน่นอน แต่ก็ไม่แพงเกิน(มั้ง)

Comment

โมเดี่ยวกันแปะ กับช่องเสียบ สาย

Comment

ถ้าจะบอกว่า เกรดเดียวกันครับ ผมไม่เคยมองอยู่ในสายตาเลย ขออภัยนะครับ ที่ทำให้บางคนขุ่นข่องหมองใจ อันนี้มาจากความคิดผมคนเดียวเท่านั้น

Comment

KINGWIN = Tagan II

Comment

Originally posted by kabori View Post
                            ขอทัก80PLUSหน่อยนะครับ 80PLUSนี่มันไม่ใช่เทคโนโลยีนะครับ
                            แต่เป็นองค์กรที่จัดตั้งขึ้นเพื่อทดสอบและรับรองประสิทธภาพของแหล่งจ่ายไฟ
                            ถ้าซัพพลายตัวไหนมีโลโก้80PLUSติดอยู่ก็แสดงว่าได้ผ่านทดสอบมาแล้วว่าจ่ายไฟได้มากกว่า80%
                            ใช่ครับ แต่ไม่ใช่จ่ายไฟได้มากกว่า 80% มันคือ power supply มีประสิทธิภาพมากกว่า 80% อีก20% เสียไปกับความร้อน และวงจรควบคุม
                            เช่น ทั้งเครื่อง power supply จ่ายไฟให้ 100W แต่ power supply จะกินไฟ เกือบ 120W
                            ถ้าทั้งเครื่องกิน 1000W power supply ก็จะกินไฟฟ้า 1200W พลังงานที่เสียไป 200W ทอดใข่ได้นะเนี้ย หุหุ

Comment

เข้ามาขายแข่งกันเยอะๆละกันนะ ราคาจะได้ลงไวๆเนาะ

Comment

Working...
                              X