Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่องการ์ดจอหน่อยครับ

อยากทราบว่าถ้าจะซื้อคอมมาใช้งานด้าน 3D animation มันใช้การ์ดต่างกับพวกที่เป็นกราฟฟิกการ์ดเล่นเกมไหมครับ
    คือผมจะเอามาใช้งาน 3D แล้วก็ต้องการเล่นเกมบ้างอ่ะครับ พอจะมีการ์ดแนะนำที่เหมาะสมป่าวครับ แล้วสเป๊คอื่นๆที่จะเป็นกับการใช้งานมีอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

การ์ดจอใช้พวกที่ใช้เล่นเกมก็ได้แต่ต้องเอารุ่นสูงๆหน่อยนะ เช่น GTX275 GTX285 GTX295 หรือจะใช้เฉพาะด้านเลยก็ได้แต่ราคาแพงมากๆถ้าไม่ได้ทำเป็นธุรกิจไม่จำเป็นต้องใช้ครับ พวก Quadro ทั้งหลาย

Comment

Quadro FX 5800 ไปเลย ถ้าคุณมีตัง

Comment

ยังไม่ได้ทำเป็นธุรกิจอ่ะครับ แค่กำลังเรียนเพื่อหวังจะไปทำงานด้านนี้ครับ ก็คงยังไม่เอาแบบแพงเวอร์ เอาแค่ใช้งานได้ดีๆหน่อย แต่จะเน้นงานเป็นหลัก เล่นเกมส์เป็นรอง

แล้ว GTX กับ Quadro มันต่างกันมากมั๊ยครับ ทั้งด้านคุณภาพและราคา

Comment

Originally posted by safeska View Post
          ยังไม่ได้ทำเป็นธุรกิจอ่ะครับ แค่กำลังเรียนเพื่อหวังจะไปทำงานด้านนี้ครับ ก็คงยังไม่เอาแบบแพงเวอร์ เอาแค่ใช้งานได้ดีๆหน่อย แต่จะเน้นงานเป็นหลัก เล่นเกมส์เป็นรอง

แล้ว GTX กับ Quadro มันต่างกันมากมั๊ยครับ ทั้งด้านคุณภาพและราคา
          GTX กับ Quadro มันใช้งานกันคนล่ะด้านครับ GTX สำหรับเล่นเกม Quadro สำหรับทำงานโดยเฉพาะ แต่ราคาค่อนข้างแพงครับ ท่านใช้แค่ GTX295 ก็พอครับ

Comment

Working...
          X