Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@--- เรียนเชิญช่วยแนะนำ Mainboard Asus ให้ทีครับ รองรับ PCI-X 2.0, CPU 45nm ---@@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@--- เรียนเชิญช่วยแนะนำ Mainboard Asus ให้ทีครับ รองรับ PCI-X 2.0, CPU 45nm ---@@@

@@@--- เรียนเชิญช่วยแนะนำ Mainboard ASUS ให้ทีครับ ให้รองรับ PCI-X 2.0, CPU 45nm ---@@@

เนื่องจากกำลังเล็งเปลี่ยนบอร์ดใหม่(อาจจะมือ 2)
    อยากให้รองรับต่อไปนี้ได้ก็ดีครับ

1. CPU 45nm
    2. PCI-X 2.0 (จะเอามารอ ATI 3870)
    3. รองรับการ์ด ATI
    4. Stack Cool 2
    5. LCD Poster
    6. ปรับค่าการลากได้ละเอียด
    7. มี SDIF Out
    8. ราคาไม่แรงมาก(น่าจะมีมือสองปล่อยได้ยิ่งดีครับ)

ที่ผมสนใจของยี่ห้อ Asus ตามที่รู้มีดังนี้ครับ เท่าที่นึกออก
    (ไม่รู้ว่าจะรองรับหรือไม่รองรับตามข้างต้น ชี้แนะด้วยนะครับ)

1. Maximus Formula
    2. Blitz Extreme
    3. P5K Premium/WiFi-AP(ตัวนี้มีแบบไม่มี WiFi ไหมครับ เพราะไม่ได้ใช้)
    4. P5WDH Deluxe
    5. Commando
    6. Striker (ไม่รู้ว่าใช้กับ ATI ได้ไหมเพราะ Ship Set เป็น Nvidia)

ลองแนะนำมานะครับ
    เพราะตั้งแต่ใช้วินโดว์มาก็ใช้บอร์ดเดิมมาตลอด
    ความรู้เรื่องบอร์ดเลยแค่หางอึ่งครับ

****เสนอความคิดเห็นและแนะนำได้ตามสบายไม่ต้องเกรงใจครับ
    ที่เลือกบอร์ดยี่ห้อนี่เพราะคุ้นเคยครับ และถ้าประมาณราคาซื้อมือสองให้ได้จะขอบคุณมากๆครับ
    ปล. ถ้าประมาณราคามือสองลงในนี้มันน่าเกลียด รบกวน PM มาก็ได้ครับ จะเป็นพระคุณมิรู้ลืมครับ***
    Last edited by พจน์; 26 Nov 2007, 00:27:47.

เบอร์ 1-6 สุดยอดหมด ครับ มีตังค์ เลือก 1 ครับ...

Comment

Originally posted by golf252 View Post
      เบอร์ 1-6 สุดยอดหมด ครับ มีตังค์ เลือก 1 ครับ...
      ขอบคุณครับ
      ------------------------------------------------------------

Comment

เร่เข้ามาครับเร่เข้ามา
        ต้องการชั้นเทพ ชั้นกูรู ตัวเป็นๆ หรือคนจริงๆ
        หรือรู้บ้างก็เอาคร้าบบบ....
        งานนี้ลงทุนหนักคร้าบอยากได้ข้อมูลที่ถูกต้องแบบแน่นๆปั๊กๆเลยครับ

Comment

มันจะมีเข้ามาอีกแต่ต้องรอน่ะ.....ตอนนี้ที่เห็นมี ชิป x38 ของอินเทล
          Asus P5E รองรับ 1,2,3,4,5,6,7
          Asus Maximus Formula รองรับ 1,2,3,4,5,6,7
          Gigabyte GA-X38-DQ6 รองรับ 1,2,3,6,7

Comment

ผมชอบ P35 มากกว่าตราบใดที่การทำ SLI มันไม่ได้เพิ่มประสิทธิภาพเป็น2เท่าจริงๆ...

Comment

SLi ผมว่าเพิ่มไป 1.5เท่า ผมก็ว่าโอเคแล้วนะ (ถึงจะยัง 16x 8x ก็เถอะ)

Comment

ผมว่า
                1. Maximus Formula
                2. Blitz Extreme
                มนเป็น PCI-X 2.0
                ตามสเปกแจ้งว่า 16X 2 ช่องทางเลย

Comment

Blitz มัน 8x+8x ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
                    Blitz มัน 8x+8x ไม่ใช่เหรอครับ
                    อ่าาา...จริงหรอครับ
                    เศร้าา.......

Comment

ดันหาความรู้ต่อครับ

Comment

ผมว่าลองดูตัว Asus P5E นะครับ น่าจะตอบได้เกือบทุกข้อที่ จขกท. ต้องการครับ

Comment

ผม งง ว่า P5B มันรับ PCI-E 2.0 หรือเปล่า T_T

Comment

Originally posted by Fatesakura View Post
                            ผม งง ว่า P5B มันรับ PCI-E 2.0 หรือเปล่า T_T
                            ไมรับครับ อันนี้ผมเคยใช้ ก่อนเอไปเคลม เคลมเสร็จก็ขายไปแล้ว

Comment

Originally posted by tanawat30 View Post
                              ไมรับครับ อันนี้ผมเคยใช้ ก่อนเอไปเคลม เคลมเสร็จก็ขายไปแล้ว
                              แงๆๆๆ งั้นเราไปใช้ Geforce 8800 GTX ดีก่า ฮือๆ

แล้วถ้าผมใช้ Mainboard 2.0 แล้วการ์ดจอจะมีปัญหาตามไหมครับ ?

แล้วเมมบอร์ดรุ่นอะไรที่ใช้แรม DDR2 แล้ว PCI-EX 2.0 มั้งอ่า แล้วเป็นแบบ Dual Share
                              Last edited by Fatesakura; 27 Nov 2007, 08:49:16.

Comment

Working...
                              X