Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอ ati ภาพเหมือนกันหมดทุกรุ่นมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดจอ ati ภาพเหมือนกันหมดทุกรุ่นมั้ยคับ

hd 2400 กะ hd3850 ดูหนังภาพต่างกันมั้ย สวยต่างกันรึป่าว ดูหนัง dvd อ่ะคับ
    อันไหนภาพสวยกว่ากัน
    ไม่สนเล่นเกมแค่ดูหนังอย่างเดียว เน้นถูกที่สุด (ภาพที่เท่ากันด้วยนะ)
    แล้วพวก x1600 - x1900 หล่ะ ภาพดูหนังต่างกะ hd3850 มั้ยคับ
    อยากได้ถูกที่สุดคับ

สวยไม่ต่างกันครับ

Comment

คือขอให้เป็น ati ไม่ว่าเป็นรุ่นต่ำสุด x550 - รุ่นสูงสุด hd 3870 ภาพดูหนังไม่ต่างกันเหรอคับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        สวยไม่ต่างกันครับ

เทพกาดจอมาเอง ตามนั้นคับผม ^^

Comment

Originally posted by draftsmart View Post
          คือขอให้เป็น ati ไม่ว่าเป็นรุ่นต่ำสุด x550 - รุ่นสูงสุด hd 3870 ภาพดูหนังไม่ต่างกันเหรอคับ
          ต่างกันครับ รุ่นสูงกว่า ได้เฉดสีละเอียดกว่า (แสง,เงา) ขึ้นกับตาของเรา , จอภาพที่แสดง ด้วยครับ
          เพราะผมใช้ X300 แล้วเพิ่งมา UP เป็น HD 3850 ใช้ LCD SAMSUNG 17" ดูจาก
          จอมใจบ้านมีดบิน ลอร์ดอ๊อฟเดอะริง 3 (แผ่นแท้พากษ์ไทยทั้ง 2 แผ่น ) ปรับใช้ที่ค่าเริ่มต้นทั้งคู่ ทีแรก X300 ว่าดีแล้วพอมาเจอ HD 3850 ยิ่งเริด...

Comment

คืองี้ครับ ซีรีย์ใหม่ย่อมดีกว่าซีรีย์เก่าเป็นธรรมดาครับ เพราะ มีโปรแกรมประมวลผลภาพใหม่ๆและเทคโนโลยีใหม่ๆ ที่รุ่นเก่าไม่มี

Comment

รุ่มใหม่ๆ ถึงเป็นรุ่งเล็กก็ ok ครับ 2600pro ดูดีกว่า 2900XT อีกนะ

Comment

จะรุ่นไหนก็เห็นเท่าเดิม ท่าเดิมๆ ครับ

Comment

ถูกสุดตอนนี้ควรเริ่มที่ HD2400 ครับ อย่างน้อย มันก็ รองรับ DX10 ราคาพันนิดๆ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                    เทพกาดจอมาเอง ตามนั้นคับผม ^^
                    ไม่ไช่แค่การ์ดจอนะ พี่แกเป็นเทพจอด้วย อิอิ

Comment

พวก X1xxx ก็ดีครับ แต่สู้ HD26xx ไม่ได้นิสหน่อย แต่ HD38xx ไม่เคยลอง

Comment

เอาไรมาวัดครับ.......ผมไม่รู้แต่ผมคิดว่าอยู่ที่การปรับแต่งสีจอและโปรแกรมต่างๆมากกว่ครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                          จะรุ่นไหนก็เห็นเท่าเดิม ท่าเดิมๆ ครับ

Comment

ไม่แตกต่างครับผม แต่ตาม spec นั้น HD2400 จะกิน CPU มากกว่าเวลาดูพวก HD DVD หรือ Blu-ray

Comment

ต่อ lcd tv 40 นิ้วอ่ะคับ cpu ไม่สนอ่ะคับ สนแค่ภาพ เหนพี่บางคนบอกว่า hd3850 ภาพสวยสีละเอียด ก็เลยไม่รู้ว่า ภาพจะสวยกว่ารุ่น x??? รุ่นเก่า มั้ย

Comment

Working...
                              X