Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของรุ่นเก่า ASUS P5B deluxe ผสมผสานกับ ของรุ่นใหม่ E8400

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของรุ่นเก่า ASUS P5B deluxe ผสมผสานกับ ของรุ่นใหม่ E8400

เข้าหน้าร้อนแล้วก็อย่าใจร้อน ไม่มีอะไรมากครับนอกจากโปรแกรม ตัวสร้างความร้อน ทดสอบทั้งบอร์ด กับ CPU มาดูกัน โปรดพิจารณาในการใช้โปรแกรมORTHOSนะครับ
    ตอนที่ 1

Last edited by BUS; 13 Oct 2008, 19:39:10.

ตอนที่ 2

Comment

แรงงงงงงงงงงงง

Comment

บอร์ดแรงน่าจะได้มากกว่านี้ ผิดหวัง..!

Comment

แรมแหล่มอยู่แว้ว
          performance level วิ่งต่ำกว่านี้สบายอยู่แล้วมั้งเพ่.... เหอะๆๆๆ

Comment

เคยเห็นท่านเอ็มล่อซะ 570X8

Comment

ทำไมรูปแรก PCI-express ลดมาเป็น 1X ละครับ
              แล้ว รูป 2 แก้แล้วกลับมาเป็น 16X ทำไงครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                บอร์ดแรงน่าจะได้มากกว่านี้ ผิดหวัง..!
                ผิดหวังเช่นกันครับ ไม่ใช่สิ่งที่ผมทำอยู่นะแต่ เป็น... เฮ้อ !!!

Originally posted by matoom View Post
                เคยเห็นท่านเอ็มล่อซะ 570X8

ท่านm-1 ทำไว้ก็ดีอยู่แล้วนี่ครับ ส่วนผม เน้น ORTHOS ให้เกิดส่วนเติมเต็มอ่ะ่ครับท่าน
                อยากเห็น
                จัดไป พร้อมตู้ปลากับ7900GT ตัวเก่า หุหุหุ

Last edited by BUS; 14 Apr 2008, 18:42:02.

Comment

Originally posted by Gunner View Post
                  ทำไมรูปแรก PCI-express ลดมาเป็น 1X ละครับ
                  แล้ว รูป 2 แก้แล้วกลับมาเป็น 16X ทำไงครับ
                  ไปปรับใน BIOS หัวข้อ
                  PCI Express Frequency จาก 100 ไป ที่ละ1 เช่น 101 102 103
                  ของผมลงที่ 105 ครับอย่าอัดให้สูงมากมัน อันตรายกับ การ์ดจอ

ขอบคุณครับผมไม่ได้สังเกตแต่แรกๆๆ

Comment

โฮ่ๆ แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ รันOrthos piority 9ได้ขนาดนี้ แรมอะไร cooler อะไรครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                      โฮ่ๆ แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ รันOrthos piority 9ได้ขนาดนี้ แรมอะไร cooler อะไรครับ
                      ขอบคุณ ท่านshady ที่เข้าใจ
                      ปรกติ เล่น 530X8 = 4.24 MHz Vcore 1.4 V ครับ
                      เล่นกับ บล๊อกน้ำ ดีเทคฟิวชั่น
                      ว่าแต่คิดจะขายอยู่ ใครสนใจก็ พีเอ็มมาแล้วกัน
                      เล่นเดิมๆ

ู่
                      Last edited by BUS; 16 Apr 2008, 20:10:27.

Comment

ตอนที่ 3 รอผล update ที่ hardforum.com

560 X 8 = 4.48 MHz. Vcore 1.536 CL 4-4-4-9 Vdim 2.4 Volt

Last edited by BUS; 14 Apr 2008, 17:43:39.

Comment

หมายเหตุ นี่คือสภาวะ Ideal after ORTHOS room temp 35 celsius

Last edited by BUS; 14 Apr 2008, 18:33:39.

Comment

1M หัวเดียวบ้าง

Comment

แรงจัง แรมไรหรอครับ ท่าน

Comment

Working...
                              X