Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดเหตุสลดสดๆ CPU ขาหัก!!!AMD X2 4200+ประกัน DCOM จะทำยังไงดี!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดเหตุสลดสดๆ CPU ขาหัก!!!AMD X2 4200+ประกัน DCOM จะทำยังไงดี!!!

เรื่องของเรื่องคือ คอมของผมจะลงวินโด้ใหม่ แต่ลงไปแล้วมันผ่านหน้าฟอแมทมาดับหน้าลง XP
    เช็คอยู่หลายอย่างสรุปผลที่ได้น่าจะเป็นที่ CPU AMD X2 4200+ ของผมเนื่องจากมันร้อน
    ถึง 80องศา-90องศา O_o เลยทำการแกะเครื่องดึง CPU เจ้าปัญหา เพื่อเอาไปเคลมทันใดนั้น
    ซิลิโคนเจ้ากำมันเหนียวสุดๆด้วยแรงที่ดึง ทำให้ CPU เจ้ากำลอยละลิ่วปลิวลม~~~ บินตกไปทาง
    ทิศตะวันออกประมาน2เมตร ทันใดนั้นหน้าผมเริ่มซีดดดด คิดในใจว่า งานเข้าแล้วกุ บัดนั้นจึงรีบ
    ไปหยิบ CPU เจ้ากำมาดู โอ้~~~แม่เจ้า เบี้ยวโว้ยเห้ย เป็นทางเลย ด้วยความไม่รุที่จะทำไงเลยนั่ง
    แต่งศพดัดขา ดัดไปดัดมา 1ชมกว่าๆ ขามันก้อหัก1ขา (คิด)โอ้พระเจ้าทำไงดีวะกุ
    ผมหน้าซีดยิ่งกว่าเดิม เพราะไม่แคล้วต้องถอย CPU ใหม่แน่ๆ เสดเรื่องก้อเลยมันนั่งพิมพ์บอกเพื่อนๆ
    ด้วยความเศร้าอยากจะบอกว่าข้าไม่มีตังซื้อ CPU ใหม่แล้วววว อยากร้องไห้จิงๆ โม้นานละขอเข้าเรื่อง
    เลยละกัน อยากถามเพื่อนๆว่า ผมสามารถเอาไปเคลมแบบเสียตังค่าซ่อมได้หรือปล่าวคับ อีกอย่างมัน
    เป็นประกัน DCOM ด้วยใจตุ่มๆต่อมๆ ใช้มาได้2เดือนเกิดเหตุอย่างงี้ สลดใจมากมาย เก็บตังซื้อเองด้วย
    ไม่รุว่าจะเคลมได้หรือป่าวหามันหัก 1ขา ถ้าเคลมได้เสียตังเพิ่มก้อเอา..... เพื่อนๆคิดว่าไงคับขอความเห็นหน่อยคับ เศร้าจิงๆ

สเปคนะคับ
    AMD X2 4200+
    RAM 2GB A-DATA
    HDD WD 320G
    MB GA-MA78GM <<<<<<<ตัวนี้ rev1.0 ร้อนโคตรๆตัวนี้ทำเครื่องผมดับเวลาเล่นเกมหลายรอบมากๆ +CPUร้อนเทพ80องศา+

สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนที่มาฟังผมบ่นตามประสาคนจน ขอบคุณคับ ขอบคุณจิงๆ

งานเข้าแล้ว ลองเอาขาไปบัดกรี ที่ร้านซ่อมมือถือดูครับ

Comment

ขาหักเครมไม่ได้ครับผม

Comment

4000+ ฉายก็ดีคอม อิอิ ไอตอนซื้อ ไม่มี com7 ที่เซยร์ตัวเลือกน้อย เลยสอยที่ Jib มา
        เวลาแกะ ให้บิดซ้านขวาๆๆๆๆๆๆ ไรประมาณนิของ Amd

Comment

อย่างแรกเอา cpu ไปเข้าเฝือก (ขอโทษตลกไปหน่อย) ผมว่าเปบี่ยนเหอะครับ อย่าทนใช้มันอีกเลยเพราะว่าเดี๋ยวมันจะมีปัญหาระยะยาว อีกอย่างนะครับมันหักคา board หรือเปล่า ถ้าใช่ก็งานเข้านะจ๊ะ

Comment

ซวยจริงๆ

Comment

Originally posted by mkkamikaze View Post
              เรื่องของเรื่องคือ คอมของผมจะลงวินโด้ใหม่ แต่ลงไปแล้วมันผ่านหน้าฟอแมทมาดับหน้าลง XP
              เช็คอยู่หลายอย่างสรุปผลที่ได้น่าจะเป็นที่ CPU AMD X2 4200+ ของผมเนื่องจากมันร้อน
              ถึง 80องศา-90องศา O_o เลยทำการแกะเครื่องดึง CPU เจ้าปัญหา เพื่อเอาไปเคลมทันใดนั้น
              ซิลิโคนเจ้ากำมันเหนียวสุดๆด้วยแรงที่ดึง ทำให้ CPU เจ้ากำลอยละลิ่วปลิวลม~~~ บินตกไปทาง
              ทิศตะวันออกประมาน2เมตร ทันใดนั้นหน้าผมเริ่มซีดดดด คิดในใจว่า งานเข้าแล้วกุ บัดนั้นจึงรีบ
              ไปหยิบ CPU เจ้ากำมาดู โอ้~~~แม่เจ้า เบี้ยวโว้ยเห้ย เป็นทางเลย ด้วยความไม่รุที่จะทำไงเลยนั่ง
              แต่งศพดัดขา ดัดไปดัดมา 1ชมกว่าๆ ขามันก้อหัก1ขา (คิด)โอ้พระเจ้าทำไงดีวะกุ
              ผมหน้าซีดยิ่งกว่าเดิม เพราะไม่แคล้วต้องถอย CPU ใหม่แน่ๆ เสดเรื่องก้อเลยมันนั่งพิมพ์บอกเพื่อนๆ
              ด้วยความเศร้าอยากจะบอกว่าข้าไม่มีตังซื้อ CPU ใหม่แล้วววว อยากร้องไห้จิงๆ โม้นานละขอเข้าเรื่อง
              เลยละกัน อยากถามเพื่อนๆว่า ผมสามารถเอาไปเคลมแบบเสียตังค่าซ่อมได้หรือปล่าวคับ อีกอย่างมัน
              เป็นประกัน DCOM ด้วยใจตุ่มๆต่อมๆ ใช้มาได้2เดือนเกิดเหตุอย่างงี้ สลดใจมากมาย เก็บตังซื้อเองด้วย
              ไม่รุว่าจะเคลมได้หรือป่าวหามันหัก 1ขา ถ้าเคลมได้เสียตังเพิ่มก้อเอา..... เพื่อนๆคิดว่าไงคับขอความเห็นหน่อยคับ เศร้าจิงๆ

สเปคนะคับ
              AMD X2 4200+
              RAM 2GB A-DATA
              HDD WD 320G
              MB GA-MA78GM <<<<<<<ตัวนี้ rev1.0 ร้อนโคตรๆตัวนี้ทำเครื่องผมดับเวลาเล่นเกมหลายรอบมากๆ +CPUร้อนเทพ80องศา+

สุดท้ายนี้ขอบคุณเพื่อนๆทุกๆคนที่มาฟังผมบ่นตามประสาคนจน ขอบคุณคับ ขอบคุณจิงๆ
              โฮ อธิบายซะเห็นภาพเลย สร้างหนังได้เลยนะเนี่ย

Comment

เสียจายดวยน๊าหุหุ โหดจัดครับ

Comment

เอาไปซ่อมดีกว่าครับให้ตามร้านทั่วซ่อมให้ 100เปอรเซ็นเครมไม่ได้ครับ
                  เพราะว่า พนักงานของดีคอมแต่ละคนเทพเทพทั้งนั้นขนาดไม่มีร่องรอยอะไรเค้ายังสามารถเสกมันขึ้นมาได้
                  ^^

Comment

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
                    ปล.ขอยืนไว้อาลัยให้1นาที

Comment

ไม่ต้องเอาไปเคลมให้เสียอารมณ์ครับ ประกันเค้าเทพมาก

Comment

Originally posted by choat View Post
                        ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
                        ปล.ขอยืนไว้อาลัยให้1นาที
                        ร่วมด้วยคนค้าบ

Comment

ถ้าขาหักเอาทองแดงสายโทรศัพย์ตัดให้ยาวกว่าขาเล็กน้อยเสียบลงในซ็อกเก็ตขาที่หักแล้วเอา cpu ยัดคืนไปเลย
                          ลองดูได้ ยืนยันว่าใช้งานได้ 100% เพราะที่ใช้อยู่ก็ขาหัก 2 ขา ของผมถ้าไม่ทำอย่างที่บอกหวอออกเลยครับ พอทำแล้วก็ใช้ได้ปกติ

cpu ของผม p4 2.0@3.2 (ขาหัก 2 ขา) ลองทำดูเผื่อลากได้ไกลขึ้นนะ อิอิ

Comment

Originally posted by tineny View Post
                            ถ้าขาหักเอาทองแดงสายโทรศัพย์ตัดให้ยาวกว่าขาเล็กน้อยเสียบลงในซ็อกเก็ตขาที่หักแล้วเอา cpu ยัดคืนไปเลย
                            ลองดูได้ ยืนยันว่าใช้งานได้ 100% เพราะที่ใช้อยู่ก็ขาหัก 2 ขา ของผมถ้าไม่ทำอย่างที่บอกหวอออกเลยครับ พอทำแล้วก็ใช้ได้ปกติ

cpu ของผม p4 2.0@3.2 (ขาหัก 2 ขา) ลองทำดูเผื่อลากได้ไกลขึ้นนะ อิอิ

สุดยอด

Comment

เอา ไปต่อขาได้ครับ ไม่กี่บาท ถ้าไช้ไม่ได้เค้าไม่คิดเงินหรอก

ที่พันทิป นะ่ ร้าน ที่ซ่อมเมนบอร์ด เยอะๆ ด้านหลัง บันได้ ชั้นลอย

Comment

Working...
                              X