Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรับ HTT ตรงไหนครับของMB M2N-SLI Delux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรับ HTT ตรงไหนครับของMB M2N-SLI Delux

ผมใช้ CPU AMD X2 3600+
    ปรับ HTT ตรงไหนครับของMB M2N-SLI Delux
    HT Link ผม 1300 ครับ อยากลดให้เหลือ 1000
    Last edited by Heaven or Hell; 31 Mar 2007, 23:09:10.

Originally posted by Heaven or Hell View Post
    ผมใช้ CPU AMD X2 3600+
    HT Link ผม 1300 ครับ อยากลดให้เหลือ 1000

แล้วจะแก้ไขยังไงครับกับ LDT Bus ใน smartguardian ไม่ให้มันแดง และค่าอื่นๆ ด้วย
    [ATTACH]22343[/ATTACH]
    HTT ปรับตรง chipset อะไรสักอย่างนี่แหละครับ ผมจำไม่ได้แล้วเหมือนกัน ส่วน LDT นั้นไม่ต้องไปสนใจครับ
    คุณใช้ ASUS แต่ดันใช้โปรแกรมวัดของยี่ห้ออื่นซะงั้น มันไม่ตรงหรอกครับ อ่านเพี้ยนแน่นอน
    ต้องใช้ ASUS Probe สิครับถึงจะชัวร์สุด

Comment

ผมไล่ดูหมดแล้วนะครับ ผมหาไม่เจอจริงๆ ใครรู้รบกวนด้วยครับ

Comment

ถ้า M2N-E ปรับตรง Chipset เข้าไปจะมีให้ปรับเลยง่ายๆ
        ส่วนตัวนี้ไม่รู้แต่คงคล้ายๆกัน ลองดูนะ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบ ผมสามารถลดค่า HT ได้แล้วไม่ทราบว่า ค่า HT ไม่ควรเกิน 1000 หรือป่าวครับถึงจะดี ?

Comment

ไม่ต้อง ปรับแล้วคับมา ขายให้ผมดีกว่า

Comment

Working...
            X