Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับ

เอาแบบเดิมๆๆ นะครับไม่เน้น co ไม่เน้น ปรุ่งแต่งครับ เดิมๆๆ ครับ จะเอาไว้เล่นเกมออนไลท์ ตีปัง ออดิชั่น SF แร็คนาร็อค DOT A แฟนต้าเทนนิด ฯลฯ พิมงาน เล่น internet หารายงานจากเน็ต msn แคมฟอก หลักๆๆ ก็มีแค่นี้แหละครับ จะใช้ ค่ายไหนดีครับ AMD หรือว่า Intel ดีครับ แนะนำอีกหน่อยครับ

ถ้าผมเลือกใช้ AMD (ใจอยากเล่นนี่มากกว่า แต่ถ้ามีข้อเสนอแนะดีๆๆของ Intel บอกเลยครับ เพราะปัจจัยไม่มาก เน้นคุ้มครับ)

แนะนำบอดของ AMD หน่อยครับ จะเอาไปใส่กับ x2 3600+ หรือไม่ก็ x2 3800+ (ใจเล็งๆ ไว้ 2 ตัวนี้ครับ เพราะในเวปนี้พูดถึง 2 ตัวนี้บ่อยๆ) อีกอย่างครับ x2 3600+ กับ x2 3800+ ต่างกันมากป่ะครับ เห็นราคาต่างกันมากครับ

เห็นพูดถึงบอดนี้ มาก M2N - E ดีมากเลยหรอครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอชื่อเต็มๆๆของบอดตัวนี้ด้วยครับ แล้วมันมีกี่รุ่นครับ บอกรายละเอียดหน่อยนะครับ จะได้ไปหาซื้อแล้วไม่ผิดครับ
    ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ http://www.shop4thai.com/th/product/?pid=16440
    แล้วถ้าจะไปซื้อตัวนี้ M2N - E จะบอกทางร้านว่าไงครับเอาแบบ ภาษาพูดเลยนะครับ

ปล. ขอชื่อ บอด แบบเต็ม พร้อมรุ่นเลยครับ บอกราคา บอก สถานที่ซื้อด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by champion30; 5 Apr 2007, 22:51:37.

ไม่มีคัย สนใจเลยหรอครับ

Comment

อ่าน หน่อย นะครับ จะไปพรุ่งนี้แล้วครับ เด๋วของไม่มี(ใช่ป่าว ไม่รู้เห็นเค้าพูดๆๆ กันครับ)

Comment

ไม่มีคัย แนะแนวเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by champion30 View Post
          เอาแบบเดิมๆๆ นะครับไม่เน้น co ไม่เน้น ปรุ่งแต่งครับ เดิมๆๆ ครับ จะเอาไว้เล่นเกมออนไลท์ ตีปัง ออดิชั่น SF แร็คนาร็อค DOT A แฟนต้าเทนนิด ฯลฯ พิมงาน เล่น internet หารายงานจากเน็ต msn แคมฟอก หลักๆๆ ก็มีแค่นี้แหละครับ จะใช้ ค่ายไหนดีครับ AMD หรือว่า Intel ดีครับ แนะนำอีกหน่อยครับ

ถ้าผมเลือกใช้ AMD (ใจอยากเล่นนี่มากกว่า แต่ถ้ามีข้อเสนอแนะดีๆๆของ Intel บอกเลยครับ เพราะปัจจัยไม่มาก เน้นคุ้มครับ)

แนะนำบอดของ AMD หน่อยครับ จะเอาไปใส่กับ x2 3600+ หรือไม่ก็ x2 3800+ (ใจเล็งๆ ไว้ 2 ตัวนี้ครับ เพราะในเวปนี้พูดถึง 2 ตัวนี้บ่อยๆ) อีกอย่างครับ x2 3600+ กับ x2 3800+ ต่างกันมากป่ะครับ เห็นราคาต่างกันมากครับ

เห็นพูดถึงบอดนี้ มาก M2N - E ดีมากเลยหรอครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอชื่อเต็มๆๆของบอดตัวนี้ด้วยครับ แล้วมันมีกี่รุ่นครับ บอกรายละเอียดหน่อยนะครับ จะได้ไปหาซื้อแล้วไม่ผิดครับ
          ใช่ตัวนี้หรือป่าวครับ http://www.shop4thai.com/th/product/?pid=16440
          แล้วถ้าจะไปซื้อตัวนี้ M2N - E จะบอกทางร้านว่าไงครับเอาแบบ ภาษาพูดเลยนะครับ

ปล. ขอชื่อ บอด แบบเต็ม พร้อมรุ่นเลยครับ บอกราคา บอก สถานที่ซื้อด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
          บอร์ดตัวนี้แหละครับ ก็บอกร้านว่าเอาบอร์ด"อาซุซ เอ็มสองเอ็นอี" หาซื้อได้ตามศูนย์ไอทีทั่วไปครับ แต่หลายๆ ท่านในนี้บอกว่าบอร์ดรุ่นนี้ขาดตลาี้ด เริ่มจะหาซื้อไม่ได้แล้วนะครับ (ออกมานานแล้ว)

ถ้าจะซื้อมาเพื่อใช้งานตามที่บอก ไม่ต้องหาซื้อบอร์ดรุ่นนี้หรอกครับ เพราะรุ่นนี้ไม่มี vga on board ต้องซื้อมาเพิ่ม แนะนำให้ใช้รุ่นที่มี vga on board ก็เหลือเฟือแล้วครับ ประหยัดงบไปได้อีกหลายพัน ที่นิยมกันก็มี

-asrock am2nf6g-vsta http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3700

-asus m2npv-vm
          http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3615

ส่วน cpu ใช้ x2 3600+ ก็พอครับ

เอาเงินที่เหลือไปติดเน็ตแรงๆ ดีกว่าครับ

Comment

ได้ 1 ความคิดเห็นแล้ว

Comment

เสนอของintel ให้นะครับ
              แต่อือ จะเอาไปเล่นแคมฟอก หรือเอาไปดูแคมฟอกกันแน่ 555

อันนี้specแบบถูกสุดๆๆ แต่workดีครับ
              Pentium D915
              Asus P5PLD-SE Rev2.0
              DDR Kingston Hynix FP-y5 DDR667 512*2
              VGA XFX 7300GT
              HDD Western 250GB SATA2 Buffer 16 MB.

ปล.ใช้3600+ ก็พอแล้วครับ 3800+มันใช้ไม่คุ้มหรอกครับ
              M2NPV-VM ดีกว่าครับ แล้วก็เอาตังไปอัดแรมซัก2G หรือไม่ก็ซื้อhddใหญ่ๆ เคสสวยๆๆ
              สบายๆเลย

Comment

วันนี้ไปหาซื้อ M2N-E มาครับบอกไปแบบนี้อ่ะ "อาซุซ เอ็มสองเอ็นอี" เค้าก็เลยถามมาว่า Socket อะไรอะครับ ผมตอบไม่ถูกช่วยบอกหน่อยนะครับ จะไปซื้อครับ วันนี้ไป เหมือนไปเดินเล่นเลยครับไม่ได้อะไรเลย รบกวนผุ้ รู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

socket "AM2" ครับ ถ้าไม่รู้จักอีกก็บอกว่า "socket940" ถ้าไม่รู้จักอีกก็เปลี่ยนร้านไปเลยครับ

Comment

แนะนำอีกหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                    X