Announcement

Collapse
No announcement yet.

evga 98000gtx+ อุุณภูมิ เท่า ไร คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• evga 98000gtx+ อุุณภูมิ เท่า ไร คับ

evga 98000gtx+ อุุณภูมิ เท่า ไร คับ

ของ ผม ร้อน จัง 60 องศา ปกติ ป่าว คับ

ชิว ๆๆๆ

Comment

ของผมก็60 ครับ

Comment

อุ่น ใจ หน่อย

Comment

ท่านที่ใช้ รุ่นนี้ช่วยวัดความยาวของตัวการ์ดหน่อยครับ จะซื้อกลัวใส่เคสไม่ได้

Comment

Originally posted by golfhero View Post
            ท่านที่ใช้ รุ่นนี้ช่วยวัดความยาวของตัวการ์ดหน่อยครับ จะซื้อกลัวใส่เคสไม่ได้
            ดูตามรูปเอาครับ มันจะยาวเลย mainboard ออกมาหน่อยนึง ลองกะๆเอา พอดีตัวนี้ผมขายไปแล้ว

ความร้อน ปรับพัดลมสัก 70 % เย็น เงียบ ครับ

Comment

รอบพัดลมเดิมๆใช่ไหมครับ(25%)อุณภูมิ60องศา
              ผมปรับ50%จะไม่มีเสียง เย็นใช้ได้ไม่เกิน45องศา
              ถ้าเริ่ม60%ขึ้นไปเสียงจะเริ่มมีแต่ก็ยังไม่ดัง

Comment

ชิว ๆ

Comment

REF-CARD ที่ไม่ปกติ ก็คงค่ายแดง แหละครับ เปิดเฉยๆ 75-80

Comment

Originally posted by xecution View Post
                    รอบพัดลมเดิมๆใช่ไหมครับ(25%)อุณภูมิ60องศา
                    ผมปรับ50%จะไม่มีเสียง เย็นใช้ได้ไม่เกิน45องศา
                    ถ้าเริ่ม60%ขึ้นไปเสียงจะเริ่มมีแต่ก็ยังไม่ดัง

แล้ว มัน ปรับ ไง เหรอ คับ

พอ ดี เพิ่ง แต่ง คอม อะ คับ

ไม่ ค่อย มี ความ รู้ คับ

Comment

Originally posted by rossi_zeed View Post
                      แล้ว มัน ปรับ ไง เหรอ คับ

พอ ดี เพิ่ง แต่ง คอม อะ คับ

ไม่ ค่อย มี ความ รู้ คับ
                      ใช้โปรแกรมของ eVGA ครับ ติดตั้งให้ครบ จะมีตัวหนึ่งที่ใช้ปรับตั้งได้เลยครับ

Comment

เจ้าEVGA 9800GTX+ของผมจะมีปัญหานึงคือเวลาเล่นWarHeadแล้วถ้าอุณภูมิพุ่งไป75องศาขึ้นไปภาพมันจะขึ้นจุดๆกระพริบ จะเป็นอยู่เกมเดียว เวลาเล่นเลยต้องปรับรอบพัดลมเพิ่ม

Comment

เย็นดีจัง ^^

Comment

Working...
                          X