Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเล็กๆ ราคาถูกๆ เล่นเน็ท พิมพ์งาน ดูหนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเล็กๆ ราคาถูกๆ เล่นเน็ท พิมพ์งาน ดูหนัง

เผื่อว่าใครต้องการสเป็คตามหัวข้อ ลองดูนี่ก็ได้ครับ

CPU AMD Athlon-LE 1620 = 1,350.-
    M/B ASRock N61P-S = 1,480.-
    RAM Kingston 2GB/800 = 700.-
    HDD Samsung 200GB = 1,300.-
    DVD Asus DRW-2014L1T = 820.-
    Case+PSU Delux B166 = 1,450.-

Total = 7,100.-

ผมเลือกเคสตัวนี้เพราะเล็กถูกใจเจ้าของ แล้วผมก็ตัดเจ้า Gview Atom ออกไปเพราะไม่ถูกชะตากับ PSU ติดเคสของมันครับ

Athlon-LE เป็น CPU หัวเดียวที่แรงพอตัวเลย ถ้าใครเคยเห็นพี่ wikorn อัดตัวนี้คงจะทราบกันดีในความแรง

แต่อย่างไรก็ตาม ถึงจะมีแค่หัวเดียว งานเล่นเน็ท พิมพ์งาน ดูหนัง เจ้าตัวนี้แรงกว่า 2หัว ครับผม

ถ้าเพิ่มการ์ดเสียงดีๆ ก็เรียกได้ว่าเป็น HTCP เลยล่ะ เล่นไฟล์หนังระดับ 1080P ลื่นไหลสบายบรื๋อ ผมรับประกัน

เทียบกับ Lian-Li Mid Tower

ประกอบเสร็จแล้วหนัก 14โลครับ หนักใช้ได้เลย

เวรกรรมละ หา SS ผล OC ไม่เจอ สงสัยลืมก๊อปมาไว้

ตัวนี้ 11 x 291 = 3.201 สบาย ไฟ 1.35v

หรือจะเล่น 10 x 300 ก็ได้ครับ เย็นเฉียบที่ 1.25v

10 x 330 ก็เล่นได้นะ แต่ผมไม่มีเวลาเทสต์ แต่สองค่าบนเสถียรแล้วครับ

Comment

โฟสค่าด่วน อยากเห็น Pi กะ cpuz

^^
      ปล. ถ่ายรูปสวยดีน้องท๊อฟฟี่

Comment

Originally posted by kaikaab View Post
        โฟสค่าด่วน อยากเห็น Pi กะ cpuz

^^
        ปล. ถ่ายรูปสวยดีน้องท๊อฟฟี่
        เจ๊สั่งมา

Comment

ใส่ VGA เพิ่มได้ขนาดไซด์ไหนบ้างนิครับ แล้วสูงสุดที่หาใส่ได้คือรุ่นไหน

Comment

Originally posted by คิม View Post
            ใส่ VGA เพิ่มได้ขนาดไซด์ไหนบ้างนิครับ แล้วสูงสุดที่หาใส่ได้คือรุ่นไหน
            อันนี้ต้องดู PCB มันน่ะครับ

น่าจะใส่ได้แค่รุ่นเล็กๆ การ์ดแคบๆ

Comment

ชุดสุดคุ้มจริงๆครับ

Comment

แรม Kingston ปลอม วิ่งไป 900กว่า

Comment

ของปลอมจริงๆ 555

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=496613

Comment

สุด คุถ้มมม

ชอบ จัง มัน กระทักดรัด

ชอบ มกาๆๆๆ

แต่ เล็กๆ เปิด 24ป7 ไม่ไหวแน่ ร้อน จี๋

Comment

ใส่บอร์ด ATX ได้ป่ะครับท่าน

Comment

ได้สิท่าน atx มันใหญ่กว่า mini อีกนา

Comment

Working...
                        X