Announcement

Collapse
No announcement yet.

จากเครื่องผม อะไรคือจุดอ่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากเครื่องผม อะไรคือจุดอ่อน

คือเล่นเกมส์ luna แล้วกระตุกมาก บางทีค้างไปเลย ลองถามเพื่อนดู ของเขาก็ปรกติดี จึงอยากขอถามหน่อยครับ ว่าอาการของผมน่าจะมาจากจุดไหน ถ้าข้อมูลไม่ครบ ก็บอกมาเลยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Attached Files

CPU หรือการ์ดจอมันร้อนเกินจนค้างป่าว?
    ลองเปปิดเคสเช็คสภาพฝุ่นในเคสหน่อยครับ

Comment

ใช้ PSU รุ่นไหนครับ เห็นท่านใช้ 8800GTS ซะด้วย อาจจะเป็นที่อาการไฟไม่พอ

Comment

เน็ตความเร็วเท่าไหร่ครับ

Comment

คนใช้คือจุดอ่อน

Comment

Originally posted by evilbenx View Post
            โหด

Comment

CPU คือจุดอ่อน 555+
              ล่อ 8800 GTS ซะคอขวดเยยย 55

Comment

cpu คับน่าจะเป็นจุดอ่อน

Comment

cpu ครับ

Comment

ตันที่cpuครับ

Comment

Originally posted by Snake View Post
                      CPU หรือการ์ดจอมันร้อนเกินจนค้างป่าว?
                      ลองเปปิดเคสเช็คสภาพฝุ่นในเคสหน่อยครับ
                      ผมก็เคยลองเช็คดูครับ cpu 55c gpu 75c

Originally posted by makwan View Post
                      ใช้ PSU รุ่นไหนครับ เห็นท่านใช้ 8800GTS ซะด้วย อาจจะเป็นที่อาการไฟไม่พอ
                      ผมใช้ตัวนี้ครับ Enermax Liberty 500W

Originally posted by Skywalker- View Post
                      เน็ตความเร็วเท่าไหร่ครับ
                      maxnet 2m ครับ

Originally posted by evilbenx View Post
                      โหดราย

Originally posted by Nihilus View Post
                      โหด
                      T T

Originally posted by bunyawat View Post
                      CPU คือจุดอ่อน 555+
                      ล่อ 8800 GTS ซะคอขวดเยยย 55
                      ผมก็สงสัยอยู่นิดครับ

Originally posted by arito View Post
                      cpu คับน่าจะเป็นจุดอ่อน
                      แล้วถ้าเปลี่ยนมาเป็นพวก E2xxx จะดีขึ้นเยอะไหมครับ ผมยังไม่ค่อยได้ศึกษาเรื่อง cpu ว่ามีผลมากไหม

Originally posted by tuktig View Post
                      cpu ครับ
                      ถ้าจะจริง เป็นยืนยันหลายคนแล้ว

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                      ตันที่cpuครับ
                      ขอถามอีกนิด ผมลองเปิด Windows Task Manager ดูแต่ cpu ก็ไม่ได้ใช้100% ก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน

สุดท้ายขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสุงครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

เกมสอะไรหว่าไม่เคยเล่นครับ

Comment

อย่าเพิ่งอ่อนนะ แข็งไว้ สู้ๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              ไม่เป็นไร ^^
                              มาเนียนอีกแล้ว ขาประจำ

Originally posted by wikorn View Post
                              เกมสอะไรหว่าไม่เคยเล่นครับ
                              เป็นเกมส์online เด็กๆอะครับ เนื้อเรื่องกับตัวละครมันน่ารักดี แฟนเลยติด ผมก็ติดด้วย http://www.lunaonline.in.th/home/

Originally posted by skyline_008 View Post
                              อย่าเพิ่งอ่อนนะ แข็งไว้ สู้ๆ
                              ส่วนมากจะอ่อนครับ แข็งได้ไม่น่านเท่าไร

Comment

Working...
                              X