Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>...รบกวนถามเวบที่อัพเดตราคา NB ล่าสุดหน่อยค่ะ อยากเปรียบเทียบ Hp dv2518tx เครียดสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>...รบกวนถามเวบที่อัพเดตราคา NB ล่าสุดหน่อยค่ะ อยากเปรียบเทียบ Hp dv2518tx เครียดสุด

รบกวนถามเวบที่อัพเดตราคา NB ล่าสุดหน่อยค่ะ เพื่อช่วยตัดสินใจในการซื้อใหม่ เนื่องจากเครื่องเก่าเน่าเหลือทน

ตอนนี้ใช้ HP dv2518tx อยู่ มีปัญหาเรื่องเครื่องร้อน เกือบจะ Heat Cycle แล้วล่ะ
    ล่าสุดหมดประกันแล้วไม่ได้ต่อตามที่พี่ในบอร์ดแนะนำ เนื่องจากเพิ่งรู้หลังจากที่ส่งให้ร้านซ่อมเกี่ยวกะชิพเซตไปแล้ว 4000 บาท เงินหมดแล้ว เพิ่งรู้เรื่องประกันเพิ่ม ไม่มีตัง
    อยากรู้ว่ารุ่นนี้ราคาตอนนี้เท่าไหร่ อยากขายเต็มทน ก่อนที่จะพังไปมากกว่านี้ เพราะต้องใช้เรียนด้วยค่ะ

ต้องการซื้อเครื่องใหม่ในสเปคที่ไม่ด้อยไปกว่าเดิม รบกวนแนะนำหน่อย และยี่ห้อไหนปัญหาแบบนี้จะเกิดน้อยสุดคะ

สเปค Hp dv2518tx ค่ะ
    CPU :Intel Core 2 Duo T7300 2.0 GHz, L2 4 MB
    Chipset :Mobile Intel® PM/GM965 chipset, Southbridge: ICH8m
    MONITOR :14.1-inch WXGA High-Definition HP BrightView Widescreen Display (1280 x 800)
    HARDDISK :160GB 5400rpm
    DRIVE :24X DVD/CD-RW Combo Drive, LightScribe SuperMulti 8X DVD+/–RW with Double Layer Support and
    SuperMulti 8X DVD+/–RW with Double Layer Support
    VGA :NIVIDIA GeForce 8400M GS (NB8M/G84M GS)
    RAM : 2GB DDR2 667 dual channel

ขายได้เท่าไหร่เนี่ย

ถ้าไม่ได้เล่นเกม

เครื่องใหม่ดูเป็นการ์ดจออินเทลดีกว่าครับ

^^

เครื่องนี้ก็ขายได้ประมาณ 17000-18000 ครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
      ถ้าไม่ได้เล่นเกม

เครื่องใหม่ดูเป็นการ์ดจออินเทลดีกว่าครับ

^^

เครื่องนี้ก็ขายได้ประมาณ 17000-18000 ครับ
      ทำกราฟฟิก เเละเล่นเกมเลยล่ะค่ะ
      ขายหรือเทินน่าจะได้ราคาดีกว่ากัน

Comment

งั้นตัวใหม่ดูเป็น ATI ดีกว่าครับ

^^

Comment

Originally posted by mewmilk View Post
          ทำกราฟฟิก เเละเล่นเกมเลยล่ะค่ะ
          ขายหรือเทินน่าจะได้ราคาดีกว่ากัน
          งบเท่าไรละคับ

ไงดูเวปนี้เทียบไปพลางๆก่อน

http://www.****************/2008/index.php

Comment

ขอราคาที่ต้องการและ การใช้งานด้วยนะคัฟ ผมว่า ไม่น่าจะเกิน 25000 นะคัฟจากที่เห็นเรื่องการใช้งานของคุณอ่าคัฟ

Comment

Working...
            X