Announcement

Collapse
No announcement yet.

บทสรุป Dead Space 2 ( ฝ่าดงขี้เกี้ยม - 2 )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาต่อให้จบซะดีๆ

Comment

Originally posted by deawpiaro View Post
      ส่วนตัวที่ผมใช้ ได้แก่

Plasma Cutter > สำหรับยิงหัว + แขน ขา มอนทั่วไปที่มาเดี่ยว
      Pulse Rifle > สำหรับยิงมอที่มาเป็นกลุ่ม เมื่อเราอัพเต็มแล้วจะมีกระสุนระเบิดใช้ด้วย
      Line Gun > สำหรับยิงตัดขา แล้วเอาพลาสม่า หรือไรเฟิ่ลยิงซ้ำ มีประโยชน์ สำหรับด่านหลังๆมอนมาเยอะ
      Detonator > เหมาะสำหรับคนที่เล่นจบไปแล้ว 1 รอบ คุณจะรู้ว่ามอนจะโผล่ตอนไหน ก็จัดการวางระเบิด โดยเฉพาะ Stalker ที่วิ่งเข้าใส่เรา
      และเมื่ออัพเต็มใช้วางระเบิดบอสใหญ่ เดินมาชนทีเดียวตัวแตกกระจายเลยทีเดียว

ปล. เพิ่งทราบเรื่อง Bug ของ Hard Core Mode อุดส่าทำไกด์ขึ้นมา ยังไงก็จะทำให้เสร็จแล้วกันครับไหนๆก็ทำไปแล้ว
      ต่อให้จบก็ดีครับ กระทู้นี้จะได้ไว้คุยกันด้วยครับไม่ต้องไปตั้งใหม่ให้ยุ่งยาก
      ตอนนี้ผมจบ Hard core แล้วกำลังรอ Patch แก้ให้มี Elite suit กับ hand cannon อยู่
      Game PC เกมส์นี้ออกมาบัคเยอะแกล้งคนเล่นเถื่อนมั้งเนี่ย T_T

Comment

เล่นจบตาแีีรกผมอัพ plasma cutter เหลือ 1 ช่อง กับชุดอีกนิดหน่อย + + ปืนอื่นไม่ได้อัพเลย + +

ถามครับ Node ถ้าเล่นแบบยาก มันจะหาง่ายขึ้นหรือยากขึ้นอะครับ แล้วก็ Node ที่ร้านขายของ ที่ราคา 10000,9000 ทำไมบางร้านราคามันถูกกว่าอะครับ + +

Comment

Originally posted by taratorn View Post
          เล่นจบตาแีีรกผมอัพ plasma cutter เหลือ 1 ช่อง กับชุดอีกนิดหน่อย + + ปืนอื่นไม่ได้อัพเลย + +

ถามครับ Node ถ้าเล่นแบบยาก มันจะหาง่ายขึ้นหรือยากขึ้นอะครับ แล้วก็ Node ที่ร้านขายของ ที่ราคา 10000,9000 ทำไมบางร้านราคามันถูกกว่าอะครับ + +
          Vintage Suit ไงครับ ลดราคาของลง 10%

Comment

Originally posted by CannavaroJ View Post
            Vintage Suit ไงครับ ลดราคาของลง 10%
            elite Vintage Suit ลดราคาของ 15% กับ ช่องพลัง และ static เต็มหลอด และเพิ่มเอฟเฟคไอเทมเติมเลือดอีก 10% มั้ง (กี่เปอเซนไม่แน่ใจ)
            เสียอย่างเดียว ชุดมันไม่เท่ห์

Comment

ผมว่าน่ะไม่ต้องทำบทสรุปละเอียดแบบนั้นหลอกครับ เกมส์ก็ไม่ยากอะไรมากมันก็เป็นเส้นตรงอยู่แล้ว บอกแต่พวกปริศนา แบบนี้จะดีกว่าน่ะ

Comment

มันส์และหลอนโคดๆครับเกมส์นี้

Comment

เพิ่งจะเล่นจบไปอยากบอกว่ามันส์มาก น่ากลัว ตื่นเต้นสุดๆ ให้แฟนลองเล่นฉากแรกไม่ถึง2นาที กรี๊ดลั่นเลย 55 (ปิดไฟ ใส่หูฟัง แหล่ม)

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=O1j-YqQKySA
                    ลองดูคลิปนี้นะครับ เค้าไปเอา Suit ต่างๆมาจากไหน ในเมื่อเวอร์ชั่น PC มันไม่มี(ไม่รู้บัครึจงใจ)
                    Zealot Suit ทำไงได้ครับ ผมก็เล่นแบบ Zealot จบแล้วนะ แต่ได้มาแค่ Riot Suit แล้ว Prototype Suit นี่มันตัวไหนอะ
                    แล้วตอนที่เครดิตขึ้นจบแล้วมีเสียงคนคุยกันว่าอะไรมั่งอะ ผมฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง ตกลงมันมี Marker 12 อันเลยเหรอ หรือยังไง

Comment

Originally posted by IIz6o9dII View Post
                      http://www.youtube.com/watch?v=O1j-YqQKySA
                      ลองดูคลิปนี้นะครับ เค้าไปเอา Suit ต่างๆมาจากไหน ในเมื่อเวอร์ชั่น PC มันไม่มี(ไม่รู้บัครึจงใจ)
                      Zealot Suit ทำไงได้ครับ ผมก็เล่นแบบ Zealot จบแล้วนะ แต่ได้มาแค่ Riot Suit แล้ว Prototype Suit นี่มันตัวไหนอะ
                      แล้วตอนที่เครดิตขึ้นจบแล้วมีเสียงคนคุยกันว่าอะไรมั่งอะ ผมฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง ตกลงมันมี Marker 12 อันเลยเหรอ หรือยังไง
                      บัคครับ PC มีบัคตรงชุดครับบางคนก็ปลดออกมาได้บางคนก็ไม่ได้ บางคนปลดชุดที่ควรเป็น DLC มาได้เฉยเลย(ตามที่ผมอ่านในบอร์ดของพวกฝรั่งน่ะครับ)

Comment

พึ่งเล่นจบไป ปีน Jevalin เทพสุด
                        ช่วงหลัง ใช้แค่ 2 กระบอก Jevalin กับ Pulse Rifle
                        อัพเต็ม
                        Jevalin
                        ตัวขนาดกลาง ยิงโป้ง 1 นัด 1 ตัว กด Space ช็อต เพื่อนมันข้างๆ ได้ด้วย
                        ตัวขนาดเล็ก ยิงลงพื้น แล้ว กด Space ช็อตตายหมด
                        ตัวขนาดใหญ่ ยิงๆไปเหอะ โดนตรงไหนก็กดช็อต ยิ่งถ้าจุดอ่อนมันอยู่ใกล้ๆกัน นัดเดียว จบ
                        ระหว่างที่กำลังช็อต ถ้ายิงนัดต่อไป นัดที่ช็อตอยู่มันจะระเบิดทันที
                        เจอไอ้ตัวชอบวิ่งไปวิ่งมาแล้วซุ่มอยู่มุมตึก ก็เอา Jevalin นี่แหละ ยิงไปปักบนพื้นตรงมุมตึกแล้วช็อตมันเลย
                        หรือตอนมีพวกวิ่งสู้ฟัดวิ่งเข้าหา ถ้ากลัวยิงไม่โดน ก็ยิงลงพื้นแล้วกดช็อตมันเลย มันจะชะงัก ทีนี้ก็ซ้ำได้ง่ายๆ ครับ

Comment

ขี้เกี้ยม นี่จิ้งจกไช่ไหมครับ แล้วมันเป็น ฝ่าดงขี้เกี้ยมยังไงหว่า - -''

Comment

เล่นจบแล้ววหลอนดีครับ หุหุ

เรื่องมันเศร้า

พอเล่นจบหน้าจอเมนูจะเป็นแบบนี้

มีเมนูใหม่มา new game+

มีชุด Suit+อาวุธใหม่ (มั้งครับ)

Comment

Originally posted by zeron View Post
                              ขี้เกี้ยม นี่จิ้งจกไช่ไหมครับ แล้วมันเป็น ฝ่าดงขี้เกี้ยมยังไงหว่า - -''
                              อ้าวผมนึกว่าแปลว่า สัตว์เลื้อยคลาน......
                              พอดีอ่านแล้วรู้สึกฮาๆ ดีๆอ่ะคับ =='

Originally posted by setsuna View Post
                              โอ้ว...เพิ่งรู้นะคับ ดีจะได้เซฟได้บ่อยๆหน่อย เเบบตายบ่อยมาก ตายทีนี่เเบบ....รออีก2-3วันค่อยเล่นใหม่ละกัน
                              อยากให้ จทก.เอาข้อมูลพวก suit มาลงบ้างอะคับ เพราะsuitบางอันผมก็ไม่รู้ว่าไปได้เเต่ไดมา

ขอบคุณคับ
                              อาวุธ + กระสุน + ชุด บงอย่างต้องเก็บ schematic ถึงได้มาน่ะคับ
                              ลองเข้าไปดูในนี้นะคับ........มีเฉลยจุดตกของ schematic

http://www.gamesradar.com/f/dead-spa...25105738204077
                              Last edited by deawpiaro; 9 Feb 2011, 17:48:58.

Comment

สำหรับท่านที่ จบแล้วหงุดหงิดกับบัคที่ปลด Elite suit ออกมาแล้วหาแปลนชุดไม่ได้
                                กับ bug hand cannon ไม่มี ผมหา save ที่เขา Hack ปลดล็อคทุกอย่างมาได้แล้วครับ
                                ใครอยากได้ก็ PM มาได้นะครับ ไม่อยากแปะโจ่งแจ้งกลัวคนขี้เกียจเล่นมาดูดๆไป อิอิ ^^

Comment

Working...
                                X