Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านเน็ตและเกมส์ออนไลน์ ช่วยจัดสเปกเครื่อง และขอข้อมูลอื่น ๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปิดร้านเน็ตและเกมส์ออนไลน์ ช่วยจัดสเปกเครื่อง และขอข้อมูลอื่น ๆ หน่อยครับ

คือผมกับเพื่อนต้องการเปิดร้านคอมพิวเตอร์ แถวบ้านนอกอ่ะครับประมาณว่า อินเทอร์เนตและ เกมส์ออนไลน์อ่ะครับ(เกมส์ทั่วไปด้วยนะครับ) ช่วยจัดเสป็กให้หน่อยนะครับ เอาที่ราคาประมาณ 15000-17000 ไม่เกินนะครับเดี๋ยวจะเกินงบและขอที่มีกา์ร์ดจอด้วยนะครับ ประมาณ 10 เครื่อง อ่ะครับ อีกอย่างถ้าจะเช่า ไฮสปีดอินเทอเน็ตควรเลือกที่ความเร็วเท่าไหร่ดีครั ประมาณ 2 เม็ก ได้ไหมครับ แชร์ประมาณ 10 เครื่องนะครับ และขอเครื่องที่เป็นตัวหลักด้วยนะครับขอสเป็กด้วย

ที่เหลือขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ
    1. ถ้าจะเปิดเกมส์ออนไลน์ ต้องทำยังไงครับ ใช้ลิขสิทธิป่าวครับ หรือต้องทำไง ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ มือไหม่จริง ๆ
    2. เราสามารถเปิดร้านได้ตั้งแต่กี่โมง-กี่โมงครับ 24 ชั่วโมงได้ไหมครับ
    3. โปรแกรมที่เราใช้ในร้านใช้ของที่โหลดมาได้ไหมครับ แบบว่าโหลดบิตมานะครับ

ขอคำแนะนำแบบละเอียดได้เท่าไหร่ยิ่งดีนะครับและหากมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมหรืออยากจะแนะนำก็เพิ่มมาได้เลยนะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างสูงสำหรับทุกความคิดเห็นด้วยนะครับ

โอ้ ละเอียดแบบว่าเปิดร้านได้เลย
    ดีดี ใครรู้มา post หน่อย เป็นวิทยาทานครับท่าน
    ช่วยๆดันๆ

Comment

Athlon X2 4000 2590
      M2NPV-VM 2590
      hdd 80 gb 1500
      EG465P-VE 460w 2500
      Ram rox 2g 3200
      vga 8600gt 5050(อันนี้ลดได้ครับไช้พวก 7300gtหรืออื่นๆ)รอท่านถัดไป
      17430

เน็ตก็2เอมแหล่ะครับ

Comment

คือผมกับเพื่อนต้องการเปิดร้านคอมพิวเตอร์ แถวบ้านนอกอ่ะครับประมาณว่า อินเทอร์เนตและ เกมส์ออนไลน์อ่ะครับ(เกมส์ทั่วไปด้วยนะครับ) ช่วยจัดเสป็กให้หน่อยนะครับ เอาที่ราคาประมาณ 15000-17000 ไม่เกินนะครับเดี๋ยวจะเกินงบและขอที่มีกา์ร์ดจอด้วยนะครับ ประมาณ 10 เครื่อง อ่ะครับ
        athlon 3000+ 1500
        ASROCK Alivenf6-vsta 1900
        ram rox 667 512x2 1400 (ต่างจังหวัด kington หรือแรม RAEON จาก HWH น่าจะหาง่ายกว่า ถูกเข้าว่าครับ)
        Hdd 80G 1500
        DVD บางเครื่อง ลงโปรแกรม ทางแลนครับ
        PCI-E Galaxcy 7300GT DDR3 2500
        CASE DULUX 1500
        LCD ACER ถูก 6000
        16300 ครับ รับรองว่าไม่ม่ปัญหา

อีกอย่างถ้าจะเช่า ไฮสปีดอินเทอเน็ตควรเลือกที่ความเร็วเท่าไหร่ดีครั ประมาณ 2 เม็ก ได้ไหมครับ แชร์ประมาณ 10 เครื่องนะครับ และขอเครื่องที่เป็นตัวหลักด้วยนะครับขอสเป็กด้วย

ปกติถ้าเป็นเน็ท ก้เลือกที่มันคุ้มนะครั ถ้าจ่าย 1 กับ 2m ไม่ต่างกันมาก็ใช้ 2 ครับ แต่ผมแนะนำ 1 ก่อน ไม่ใหว วันนี้ พรุ่งนี้โทรเปลี่ยนสปีด ยังได้เลย เพิ่มสปีดเพิ่ม เงินให้มัน ไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่ได้ขอมันใช้ฟรี มันรีบเพิ่มให้เราอยู่แล้สทันที

เครื่องที่เป็นตัวหลัก ก็ไม่มีอะไรมากครับ จริงๆ เครื่องหลัก การ์ดออนบอร์ดเลย เพิ่มแรม 2 กิก ยังได้ถ้าไม่เล่นเกมส์ไปกับลูกค้าด้วย อิอิ

ที่เหลือขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ
        1. ถ้าจะเปิดเกมส์ออนไลน์ ต้องทำยังไงครับ ใช้ลิขสิทธิป่าวครับ หรือต้องทำไง ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ มือไหม่จริง ๆ
        ใช้ซิครับ รายละเอียน ผมไม่รู้ครับ ไม่ได้เปิดกิจการ แต่พอบอได้นิกหน่อย วินโดว 3-6 พัน/เครื่อง เกมสืของ ASIASOFT 1500/เครื่อง 8 เกมส์มั้ง ที่เหลือก็แล้วแต่ และมีเกมส์ของ TRUE ฟรีที่สามารถโหลดฟรีได้อกครับ

2. เราสามารถเปิดร้านได้ตั้งแต่กี่โมง-กี่โมงครับ 24 ชั่วโมงได้ไหมครับ
        24ชม จำกัด อายุลูกค้าเท่านั้นครับ

3. โปรแกรมที่เราใช้ในร้านใช้ของที่โหลดมาได้ไหมครับ แบบว่าโหลดบิตมานะครับ
        ได้ถ้ไม่มีลิขสิทธื จริงๆได้หมดและถ้าไม่กลัวโดนจับครับ

ขอคำแนะนำแบบละเอียดได้เท่าไหร่ยิ่งดีนะครับและหากมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมหรืออยากจะแนะนำก็เพิ่มมาได้เลยนะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างสูงสำหรับทุกความคิดเห็นด้วยนะครับ
        ผมก็รู้งูๆปลาๆนะครับ เรื่องร้านเกมส์

Comment

ไม่ใช่ผู้รู้ แค่เพียงต้องการที่จะรู้

ัยังมีไรที่ไม่รู้อีกครับ

(อย่าบอกนะว่าไม่รู้ว่าหวยจะออกอาไร)

Comment

(อย่าบอกนะว่าไม่รู้ว่าหวยจะออกอาไร)

ถ้าผมรู้ละก็ ผมขายคอมผม ทั้งชุดทิ้ง เอาเงินมาแทงหวยแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ถ้าผมรู้ละก็ ผมขายคอมผม ทั้งชุดทิ้ง เอาเงินมาแทงหวยแล้วครับ อิอิ
              ขายวันไหนบอกผมละ อิอิๆๆ.........

Comment

ตัวที่มี bf ควร 7600gt

แต่ที่สำคัญ เน็ตต้องแรงงับ ไม่งั้นคนเล่นเสียอารม

Comment

ไม่ทราบว่าจะเปิดที่ไหนครับ ตจว. หรือ กทม. ถ้าเป็น ตจว.แนะนำให้ดูทำเลให้ดีครับ ว่าที่ตั้งเราใกล้ โหนด ของ isp รึปล่าวครับ ถ้าอยู่ไกลมากไม่ไหวครับ เน็ตจะหลุดบ่อย ท่านจะมีปัญหาเรื่องสัญญาณขาด ผมว่าอย่างแรกตรวจสอบเน็ตก่อนเลยครับ โทรไปขอข้อมูลกับทาง ISP ก่อนครับ

Comment

มีวิธีหนึ่ง แต่gเขาจะมาหาคุณเองเมื่อคุณเปิดร้าน คุณไม่ต้องติดต่อเขา เขาจะมาติดต่อ เก็บเงินคุณเอง (Poli..e) ค่านูนค่านี้แล้วแต่จัดสรร อิอิ

Comment

สเปคตามที่คุณวิกรบอกน่าจะเล่นเกมส์ได้สบายๆ เลยนะคับ บวก กราฟฟิคอีกนิดๆ การ์ดจอ ออนบอร์ด
                      ตัวนี้เล่น คาร์บาว ได้ไหมคับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ รายละเอียดเพิ่มเติมนะครับ คือผมเปิดในตัวเมืองเลยนะครับ แต่เป็นต่างจังหวัด และที่ถามสเป็กไปคือ จะเข้าไปซื้อที่ กรุงเทพครับ ตอนนี้เริ่มระดมทุนกันได้แล้วครับ รอศึกษาเพิ่มเติม และดูเรื่องการตลาดอยู่ครับ(เบื่อปัญหาที่พวก poli... จะมาหานี่แหละครับ โดนขูดแน่ ๆ )

อีกนิดนะครับ คือ วินโดว์ 3-6พัน บาทต่อเครื่องเลยเหรอครับ โหดจัง
                        เกมส์เอเชียซอฟต์ ก็ 1500 บาท ต่อเครื่อง แล้วมันมีค่ายอื่นไหมครับ
                        Last edited by bankkanb; 11 Sep 2007, 15:03:54.

Comment

เกมที่แนะนำ
                          - Asiasoft 1500 มีเกม
                          Ragnarok
                          Audition **คนเล่นเยอะ**
                          Cabal **คนเล่นเยอะ**
                          Granado Espada
                          Yulgang
                          Ts Online
                          Maplestory
                          BnB
                          แล้วก็เกมยอดฮิต อันนี้ต้องซื้อกล่องครับ... 1000 มั้ง จำไม่ได้
                          DotA [Warcraft3:Frozentrone] **คนเล่นเยอะ**
                          ส่วนเกมอื่นๆนี่ที่เสียเงิน..
                          Lineage II ไม่แน่ใจว่าเสียหรือเปล่า

นอกนั้นไม่เสียเงิน แต่แนะนำให้ไปสมัครสมาชิกเน็ตคาเฟ่จะได้รับสิทธิพิเศษมากมาย
                          SF **คนเล่นเยอะ**
                          pangya,fantatennis,flyff,
                          trickster
                          Eco
                          ran online
                          talesrunner

Comment

เห็นหลายท่านแนะนำ AMD ไปแล้ว
                            ผมเลยแนะนำฝังอินเทลบ้างละกานนะ

Comment

ความรู้ทั้งนั้น อิอิ

Comment

Working...
                              X