Announcement

Collapse
No announcement yet.

C&C3 Lost Planet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C&C3 Lost Planet

คือผมได้ 2 เกมที่ว่ามาเป็น DVD ครับข้างในมันเป็นไฟล์ .rar มาเยอะมากมันมี
    วิธีการลงยังไงครับลงไม่เป็นช่วยคนIQต่ำด้วยครับ
    Thankssss

แตกไพล์ออกตัวแรกเลยครับ แล้วติดตั้งตามปกติ (ส่วนใหญ่ไพล์แบบนี้โหลดจากบิตๆๆๆสะส่วนใหญ่)

Comment

ตามนั้นเลย

Comment

แล้ว lost planet นี่เล่นกับ xp ได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by Bullet159 View Post
          แล้ว lost planet นี่เล่นกับ xp ได้มั้ยครับ
          ได้ครับ ไม่มีปีญหา เวลาเล่นจะมี icon เกมส์ให้เลือกครับระหว่าง DirectX 9(XP) กับ 10(Vista) ครับ

Comment

Originally posted by Bullet159 View Post
            เล่นได้คับ แต่รันตัวเล่น dx9 คับ

Comment

มันไม่ได้เป็นไฟล์ .rar ครับเป็นไฟล์เหมือนข้างล่างครับ...คนขายก็ไม่ช่วย

Comment

ช่วยหน่อยนะครับจนปญ.จริงๆ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่านะครับแต่ผมโหลดหนังที่เป็น .001 ,.002 ฯลฯ มาแล้วใช้โปรแกรม HJSplit รวมไฟล์เข้าด้วยกันครับ

Comment

Originally posted by Kyo View Post
                    มันไม่ได้เป็นไฟล์ .rar ครับเป็นไฟล์เหมือนข้างล่างครับ...คนขายก็ไม่ช่วย
                    ซื้อจากเว็บครับ.....[ATTACH]56217[/ATTACH]
                    มีโปรแกรม Winrar มั้ยครับ ที่เคยเจอมันจะเป็นไฟล .rar นะครับ
                    - ง่ายๆ ก็ Extract ไฟล์จากตัวแรก ( ตัวอื่นก็ได้ครับ จริงๆ แล้ว ) มันจะมีตัวที่เราแตกไฟล์มา [ ส่วนมากจะเป็นไฟล์ iso ]
                    - คลิกขวา open แล้วค่อย extract

-- พอรู้แค่นี้ครับ ได้ไม่ได้ลองดูละกันครับ >.<" --

Comment

Originally posted by montri_ta View Post
                      ไม่รู้เหมือนกันหรือเปล่านะครับแต่ผมโหลดหนังที่เป็น .001 ,.002 ฯลฯ มาแล้วใช้โปรแกรม HJSplit รวมไฟล์เข้าด้วยกันครับ
                      น่าจะเป็นตามนี้นะ ผมก็โหลดหนังมาเป็น 001 002 003ฯ เหมือนกัน

Comment

WinRAR น่าจะนะ ดูแล้ว หา File ที่ไม่ใช่ 00X แล้วใช้ WinRAR เปิด

Comment

ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์แรก .001
                          มันจะถามว่าจะเปิดกับโปรแกรมอะไร

เลือก select a program from a list of installed program จะขึ้นหน้าต่างนี้

กด browse แล้วไปที่ C:/Programs files/WinRAR/ แล้วเลือกไฟล์ WinRAR ดับเบิ้ลคลิก

จะกลับมาหน้าต่าง Open With ก็กด OK อีกครั้ง

จากนั้นก็แตกไฟล์ โดยกด Extract to... ไปที่ๆ ต้องการ
                          ไฟล์อื่นๆ คือ 002 003 จนถึงอันสุดท้าย ตัว Winrar มันจะทำการค้นหาให้เอง ไม่ต้องทำอะไรอีก
                          เมื่อแตกไฟล์เสด จะได้ไฟล์ที่เค้าบีบอัดมา

ปล. ไฟล์ที่คุณแนบมามันไม่มีไฟล์ .002 ลองเช็คดูก่อนนะครับว่าคุณได้โหลดไฟล์ที่ 2 มารึเปล่า
                          Last edited by beautyless; 23 Sep 2007, 21:00:17.

Comment

Working...
                          X