Announcement

Collapse
No announcement yet.

การด์จอ ON มากับ M/B ASROCK AM2NF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การด์จอ ON มากับ M/B ASROCK AM2NF6G-VSTA

อยากถามว่าดีมั้ยครับ
    ระหว่างซื้อ การด์จอใหม่ และ ใช้แรม 512 กับ ใช้การด์จอของ M/B แต่ แรม 1 GB อันไหนดีกว่ากันครับ

จากงบแร1กิก ประมาณ 5000 คำนวนแล้ว ถ้าแบ่งงบมาซื่การ์ดจอ ครึ่งนึ่งคงต่างกับ on บอร์ดไม่มาก เอา 1กิก ไว้ก่อนดีกว่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      จากงบแร1กิก ประมาณ 5000 คำนวนแล้ว ถ้าแบ่งงบมาซื่การ์ดจอ ครึ่งนึ่งคงต่างกับ on บอร์ดไม่มาก เอา 1กิก ไว้ก่อนดีกว่า
      การด์จอ on M/B นี่ดีมั้ยครับ เล่น war3 กระตุกมั้ยครับ
      พวก silent hill 3 เล่นได้มั้ยครับ

Comment

ไม่ปรับระอียด ก็พดได้ครับ

Comment

สำหรับผม แนะนำ ให้ใช้ แรม 512 แล้วซื้อการ์ดจอ 7300Gt ซักตัวจะดีกว่านะครับ

เพราะตอนแรก ผมก็ใช้แรม 1 กิ๊ก แต่ไม่มีการ์ดจอ ปรากฏว่า เล่น Dota แล้วกระตุก ประมาณว่า เมาส์จะสโลว์

ในที่สุดก็ต้องไปซื้อการ์ดจอมาใส่

แต่พอใส่การ์ดจอ ถอดแรมเหลือ 512 เล่นดีกว่ามาก ๆ เลย

Comment

512MB +VGAแรงกลางๆสักตัวจะดีกว่านะ... ถ้าว่าด้วยเรื่องของเกมส์ ถ้าไม่เล่นเกมส์ก็อีกอย่างครับ..

Comment

ขอบอก ครับ Dot A เล่น ได้สบายครับ
              ของผมก็ ใช้ออนบอร์ดครับ
              ปรับ สุดทุกอย่าง ครับ
              แต่ ผมแรม 2 กิ๊ก นะครับ ปรับแชร์แค่ 64 เมก

Comment

6150 onboardอ่ะ แรงนะ warIII ปรับสุดได้ลื่นเลย เล่นGEก็ปรับไฮได้ลื่น แต่กระตุกเพราะแรมเครื่องผมเหลือแค่384

Comment

หุหุ GE เกมส์ ออนไล บ้าอะไรไม่รู้ กินเครื่องผมซะแย่เลย
                  ตอนรันเกมส์ 100% Ram พี่แกซัดไป 1G ไอ้บ้า
                  กินแรม กับ Cpu ผมซะราบเลย ไม่ไหวๆ

Comment

เสียบการ์ดไปเลย!!

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                      หุหุ GE เกมส์ ออนไล บ้าอะไรไม่รู้ กินเครื่องผมซะแย่เลย
                      ตอนรันเกมส์ 100% Ram พี่แกซัดไป 1G ไอ้บ้า
                      กินแรม กับ Cpu ผมซะราบเลย ไม่ไหวๆ
                      แล้วมันส์ไหมล่ะครับ (warlockหญิงตอนวิ่งรายละเอียดเยอะดี)

Comment

Originally posted by pandamaster View Post
                        แล้วมันส์ไหมล่ะครับ (warlockหญิงตอนวิ่งรายละเอียดเยอะดี)

ไม่มันคับ สู้ Lineage2 ไม่ได้ ความมัน โหด เถื่อน
                        สะใจ สรุปว่าแค่พอเล่นได้คับ

Comment

แต่ผมใส่ vga geforce 7300 gs บัส pci express มันวิ่งแค่ x8 เอง ทั้งที่การ์ดเปง 16x

Comment

Working...
                          X