Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในนี้ใครขายคอมอยู่พันทิพย์มั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในนี้ใครขายคอมอยู่พันทิพย์มั้ง

พอดีจะไปซื้ออะครับ แต่กลัวโดนหลอก เพราะผม โง่

หรือใครซื้อร้านไหนที่CPU M/B ถูกๆอะคับ เพราะว่าผม ไม่ ค่อยสนใจพวกการ์ดจอ

แนะนำทีคับ

แค่ไม่มีความรู้ด้านนี้
    ไม่ได้หมายถึงว่าโง่ ครับ
    คนเราไม่มีใครรู้มาตั้งแต่เกิดครับ ค่อยๆ เรียนรู้ ศึกษา เอาเดี๋ยวก็เป็น หุหุหุ

Comment

หาซื้อในเว็ปนี่ละคับ

Comment

แม่บอกมันไม่เห็นห้ากันอย่าไปเชื่อไอในเว็บนี้อะ

ผมอะว่าในเว็บมันถูกกว่าใน ร้าน นะ ในร้าน บางทีก็ถูกบางทีก็แพง เหอะๆ

Comment

Originally posted by peemseed View Post
          แม่บอกมันไม่เห็นห้ากันอย่าไปเชื่อไอในเว็บนี้อะ

ผมอะว่าในเว็บมันถูกกว่าใน ร้าน นะ ในร้าน บางทีก็ถูกบางทีก็แพง เหอะๆ
          ท่านพูดถูก ครับ
          บ้านเมืองเรามีทั้งคนดีแล้วคนไม่มี......
          ผมก็ไม่ค่อยเชื่อใครเท่าใหร่ (ขนาดตัวเองยังไม่ค่อยอยากจะเชื่อเลย เมามาแจกทุนการศึกษาๆ น้องๆ ร้านคาาโอโกะ ทุกที่เลย ^^)
          แต่เท่าๆ ที่ผมซุ่มดูหลายๆ ท่านในเวปนี้มีคนที่ดี และใจดีหลายท่านนะครับ บางท่านถึงกับให้อุปกรณ์กันฟรีๆ เลย นะ

Comment

รองเอาเว็บมาสิ บางเว็บเขาก็ไม่หลอก
            ถ้าจะซื้ออะไรในพันทิพ เช็คราคาจากเว็บก่อน
            แล้วไปเดินดูร้านไหนถูกสุดๆ ซื้อเลย

Comment

ซื้อของเน้นถูกอย่างเดียวท่านอาจจะเสียใจทีหลัง

ลองศึกษาดูก่อน ไม่เสียหายครับ ไม่มีใครเก่งมาจากท้องพ่อท้องแม่ หรอกครับ ^_^

Comment

ดูราคาจากเว็บ แล้วก็ไปเดินถามราคาจากหลายๆร้านเอา มีร้านที่ขายถูกกว่าในเว็บแน่นอน ถ้าขยันเดินหา ดูรหัสซีพียูให้ดี และประกันตามชอบเลยครับ(แนะเริ่มหาที่ชั้น3 ขึ้นบรรไดด้านลิฟท์โผล่บรรไดร้านแรกอยู่ตรงหน้าเลย ถามรุ่นแระราคาให้เรียบร้อย ร้านที่สองเลี้ยวซ้ายประมาณ 1 ล็อก ขวามือในร้านมีหิ้งพระมีนางกวักนั่งกวักด้วยถามแล้วพิจารณาเอาตามชอบเลย)
                Last edited by OWNER; 26 Mar 2008, 22:54:28.

Comment

คนเรามันต้องโง่มาก่อนฉลาดอยู่แล้วครับ
                  พอดีโดนหรอกมาเยอะง่ะ เหอะๆ แต่ตอนนี้ ไม่โง่และ

Comment

บางทีผมว่าซื้อที่ร้านก็อาจจะต่อได้นะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      แค่ไม่มีความรู้ด้านนี้
                      ไม่ได้หมายถึงว่าโง่ ครับ
                      คนเราไม่มีใครรู้มาตั้งแต่เกิดครับ ค่อยๆ เรียนรู้ ศึกษา เอาเดี๋ยวก็เป็น หุหุหุ

ถูก ช่ายเลยครับ

Comment

ของถูกใช่ว่าจะดีเสมอไปขอรับ
                        ผมเองก็เคยโง่ เดินวนรอบพันทิพย์หาแรมถูกๆ.. 50-60บาทก็เอา
                        สรุปเหรอ.. เจอแรมปลอม + ประกันร้านขอรับ
                        ยอมรับว่าตอนนั้นโง่มากๆ

ตอนนี้ก็ยังโง่อยู่ แต่น้อยลงกว่าเดิมละ
                        ตอนซื้อจะเน้นประกันเป็นหลัก
                        แพงกว่าชาวบ้านเค้านิดหน่อยแต่อุ่นใจกว่าขอรับ

Comment

ผมก็ โง่ กว่าท่านอีก

แต่ผม โง่ แบบมีศิลอะ ด้านๆไว้ก่อน

Comment

ผมก็เคยโอยุ่เหมือนกัน แต่โง่แบบไม่ได้ใครรู้ รู้แค่ตัวเองว่าตังเองโง่

Comment

tkcom jedi

Comment

Working...
                              X