Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ มี 8800 ทุกซีรี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kunano View Post
    ผมเปลียน จาก FX5500 มา 8800GT เนีย
    -*-อุส่าเล่ง 8800 มาเป็นปี กลับมีรุ้นใหม่มาอีก -*-
    ^^ ตามไม่ทันหรอกครับ

Comment

ผมก็พึ่งเปลี่ยนจาก 8800GTX มาเป็น 9800GX2 ซื้อมาในราคาเดียวกันเลยครับ แต่ 9800GX2 เร็วกว่าเห็นได้ชัดมาก ๆ ผมเล่น Flight Simulator X นะครับ ปรับ ultra height 880GTX กระตุกเป็นช่วง ๆ แต่ 9800GX2 ไหลลื่นไม่มีสะดุดแถมปรับ antialiasing 4x อีกตังหาก 8800GTX ปรับ 2x เองกระตุกละ

แต่ความรู้สึกผม ผมก็ยังคิดว่า 8800GTX ใช้วัตถุดิปดีกว่า เอามานั่งดูเปรียบเทียบกันไมรู้สึกว่า 8800GTX มีราคากว่าไอ้เจ้า 9800GX2 อีกก็มะรู้ ทั้ง ๆ ที่ราคาเท่ากันแท้ ๆ

Comment

Originally posted by mayawork View Post
        ผมก็พึ่งเปลี่ยนจาก 8800GTX มาเป็น 9800GX2 ซื้อมาในราคาเดียวกันเลยครับ แต่ 9800GX2 เร็วกว่าเห็นได้ชัดมาก ๆ ผมเล่น Flight Simulator X นะครับ ปรับ ultra height 880GTX กระตุกเป็นช่วง ๆ แต่ 9800GX2 ไหลลื่นไม่มีสะดุดแถมปรับ antialiasing 4x อีกตังหาก 8800GTX ปรับ 2x เองกระตุกละ

แต่ความรู้สึกผม ผมก็ยังคิดว่า 8800GTX ใช้วัตถุดิปดีกว่า เอามานั่งดูเปรียบเทียบกันไมรู้สึกว่า 8800GTX มีราคากว่าไอ้เจ้า 9800GX2 อีกก็มะรู้ ทั้ง ๆ ที่ราคาเท่ากันแท้ ๆ
        เอามาปล้นหน่อย 555

Comment

ขอบคุณมากครับแต่มันเป็นอย่างนี้มานานแล้วไม่ใช่หรอครับพัฒนาไปเรือยๆไม่รีบรอตัวนี้ก่อน๙๘๕๐gt

Comment

แล้วไป -*- นึกว่า 9600GT เน่า

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ผมเปลี่ยนจาก 7 มา 9 เลยเฉยๆหุๆ ออกมา 10 ก็ดีชักเบื่อละ
              เหมือนผมเลย เปลี่ยนจาก 7300GT (AGP) เป็น 9600GT เลย

Comment

ถ้า Nvidia ไม่เอาชิพ G92 มาใส่ใน 8800GT กับ 8800GTS ตั้งแต่แรก
                Serie 9 จะได้ผลตอบรับที่น่าประทับใจว่านี้

Comment

ถ้าเปลี่ยนจาก 8800GT ไป9800GTX ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มนะแต่ถ้าเปลี่ยนจาก Series 6กับ 7 ไป 9 ผมว่าคุ้มนะ

Comment

มีของ จขกท.1การ์ดอะ

Comment

มองกลับอีกด้าน 8800GTX กับ 8800ultra ต่างกันแบบไหน?
                      แล้ว 8800GTS G92 กับ 9800GTX ต่างกันแบบไหน?
                      ลองค้นดู อิอิ มันน่าจะมีก็อกเก็บอะไรบางอย่างไว้อยู่รึเปล่า เหมือน8800GTX กับ 8800ultra ผมคิดแบบนี้ถึงเลือกเปลี่ยนเป็นตัวนี้น่ะครับ
                      ปล. รอdriver ใหม่ๆต่อปายยยย

Originally posted by nooaey View Post
                      งั้นเหรอ >< แต่นู๋ก็เปลี่ยนมาเหมือนกัน ส่วนตัวคิดว่าดีขึ้นนะคะ ^^ ที่สำคัญราคามันไม่เเพง

ปล.ไม่ทราบ ท่าน จขกท ลองใช้ Driver 174.74 รึยังค่ะ อาจจะดีขึ้นนะคะ
                      พอดีนู๋เห็นพี่ๆหลายคนบอกกันว่าตอนยังไม่ Update Driver มันจะเอ๋อๆ
                      น้องเอ้ไปไหนมาจ๊ะ ไม่เห็นซะนาน

Comment

เดี๋ยว 9900GTX มาพร้อมกับ 55nm คงจะคิดไปอีกแบบหุๆ (ลากไกลกว่า 8800GTS แหง)

Comment

ผมว่ามันก็แล้วแต่ความพอใจครับ

Comment

Originally posted by excomics View Post
                            แนะนำ จากประสบกาม เอ้ย การณ์

อย่าเปลี่ยน การ์ด จนกว่า ซีรี่ 10 จะมา

ด้วยความหวังดี ครับ - -

ซีรี่ส์ 9 เน่ามากขอบอก แนะนำจากคนเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ

หากคิดเปลี่ยน จะยิ่งซ้ำ แล้วจะหาว่าไม่เตือน
                            นึกว่า ให้มาเล่น soundcard กับ z-5500 แทน

Comment

ซื้อก่อน แรงก่อน

Comment

จาก 6600 ธรรมดาๆ บ้านๆ เปลี่ยนเป็น 8800GT บ้านๆ
                                รุ่นต่อไปคงให้ลูกเล่นแล้วล่ะ ฮาๆๆ ซื้อทียิงยาว ><''

Comment

Working...
                                X