Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะOC บัส ของแรมต้องปรับอะไรบ้างหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะOC บัส ของแรมต้องปรับอะไรบ้างหรอคับ

ต้องปรับอะไรบ้างหรอครับ ผมใช้แรมG-Skill ซิ้งสีฟ้าครับ บัส 800 อยากให้บัสเป็น1000
    เห็นพี่ๆเขาบอกต้องเพิ่มแรมเป็น2.2V แล้วต้องปรับอะไรเพิ่มหรอครับถึงบัสจะเพิ่ม

ปรับอัตราทดแรมใหม่ครับ

Comment

จัดไปครับ บัส 1000 CL4 ไฟ 2.3

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        จัดไปครับ บัส 1000 CL4 ไฟ 2.3
        สูตรแต๊ป

Comment

ตะเองจะเล่นแต่แรม หรือเอาแบบทั้งระบบง่ะ ....

Comment

ทั้งระบบเลยครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
              สูตรแต๊ป
              ชัวร์เลย..

สูตรนี้เราจะสามารถเทสได้ว่าแรมเรามีการรับประกันดีขนาดไหน

Comment

Originally posted by matoom View Post
                สูตรแต๊ป
                เกรียนแสรดดดดด

Comment

Originally posted by ben1113 View Post
                  ทั้งระบบเลยครับ
                  ถ้างั้นต้องว่ากันทั้งสเป็กเครื่องและอัตราการทดแรมด้วยงับ....

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ตะเองจะเล่นแต่แรม หรือเอาแบบทั้งระบบง่ะ ....
                    ง่ายๆ คือ จะแต๊บแต่แรม หรือว่าจะแต๊บทั้งระบบล่ะ ?

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                      ง่ายๆ คือ จะแต๊บแต่แรม หรือว่าจะแต๊บทั้งระบบล่ะ ?
                      ความคิดดีนะเนี่ยะ....น่าลอกเลียนแบบ

Comment

อ๋อของผม Abit Ax78 CPU: AMD Arthon x2 5000+ BE RAM: G-Skill F2-6400cl4d-2gbpk
                        1G*2 Bus 800 ครับผม

Comment

Working...
                        X