Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาวเกาะขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาวเกาะขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

ผมอยู่เกาะครับ ไม่มีโทรศัพย์พื้นฐานให้บริการ ปัจจุบันผมใช้มือถือต่อเน็ตครับกับcom รุ่นต้นกรุงรัตนโกสิน ปัญหามีอยู่ว่า ผมใช้ฃิมของ gsm เวลาเล่นเน็ตแล้วช้ามากครับ พอเข้า wab แล้วไปกินข้าวอาบน้ำก่อนยังได้เลยครับ ผมอยากเรียนถามท่านทั้งหลายครับว่ามือถือของค่ายไหนที่ให้บริการ gprs เร็วและดีกว่าคุณ gsm บ้างครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับท่านที่ช่วยตอบปัญหา บุญกุศลในครั้งนี้จะดลบรรดาลให้ com ของท่านเล่นดีไม่มีปัญหาทั้งปัจจุบันนี้และชาติหน้าเทอญ

คุณอยู่ที่เกาะไหนละครับ เท่าที่ผมได้เจอมา เขาว่าของ Dtac ดีที่สุดครับ

Comment

ขอบคุณครับ ผมอยู่เกาะนาคาครับ

Comment

Originally posted by ChuPhuket View Post
        เกาะนาคาอยู่จังหวัดอะไรครับ ผมไม่เคยได้ยินเกาะชื่อนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by ChuPhuket View Post
          เกาะนาคา....

Comment

คุณ roman9 ครับผมขอเรียนให้ท่านทราบดังนี้นะครับ จ.ว.ภูเก็ตทุกท่านคงทราบดีว่าเป็นเกาะที่ใหญ่ที่สุดของประเทศไทยและบางท่านอาจจะคิดว่าเป็นเกาะเดียว แต่จริงๆแล้วจังหวัดภูเก็ตประกอบด้วยเกาะหลายเกาะ อาทิเช่น เกาะไข่ เกาะไม้ท่อน เกาะเฮ เกาะพร้าว เกาะนาคา เป็นต้น ซึ่งบางเกาะยกเว้นเกาะเมียไม่มีบริการพื้นฐานใดๆ เราต้องปั่นไฟใช้เองคร้บ แต่ตัวเกาะภูเก็ตนั้นมีพร้อมทุกอย่าง จึงเป็นที่มาของชาวเกาะครับ

Comment

้hutchมั้งถ้าสัญญาณถึง

Comment

คุณ roman9 ครับผมขอเรียนให้ท่านทราบดังนี้นะครับ จ.ว.ภูเก็ตทุกท่านคงทราบดีว่าเป็นเกาะที่ใหญ่ที่สุดของประเทศไทยและบางท่านอาจจะคิดว่าเป็นเกาะเดียว แต่จริงๆแล้วจังหวัดภูเก็ตประกอบด้วยเกาะหลายเกาะ อาทิเช่น เกาะไข่ เกาะไม้ท่อน เกาะเฮ เกาะพร้าว เกาะนาคา เป็นต้น ซึ่งบางเกาะยกเว้นเกาะเมียไม่มีบริการพื้นฐานใดๆ เราต้องปั่นไฟใช้เองคร้บ แต่ตัวเกาะภูเก็ตนั้นมีพร้อมทุกอย่าง จึงเป็นที่มาของชาวเกาะครับ
                ถ้าข้อความของผมสร้างความไม่สบายใจให้กับท่านเจ้าของกระทู้.....ก็ขอโทษด้วยครับ

Comment

คุณroman9ครับผมสบายใจดีครับ และมีความยินดีเสียด้วยฃ้ำ ผมพึงใช้ net เพื่อจะได้รับทราบข่าวสารภายนอกบ้าง ผมขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับที่กรุณาช่วยตอบปัญหา อ้อ hutch ไม่มีสัญญานครับ

Comment

มาอยู่บ้านผมไหมครับ อิอิ เล่นเน็ตไว อิอิ
                    น่าจะ Dtac นะครับ เพราะแต่ก่อนเคยใช้อยู่

Comment

DTAC อีกเสียงครับ

มีปัญหาเค้าให้คำปรึกษาดีด้วย

^.^

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ คุณx1950proครับต้องขอบคุณเป็นอย่างยิ่งครับที่ชวนไปอยู่ด้วยครับ แต่คงต้องปฎิเสธครับเพราะว่าผมเป็นคนชอบ หาดทราย สายลม และแสงแดด อ้อท้องฟ้ากับฝรั่งแก้ผ้าเล่นน้ำด้วยครับ

Comment

ทดลอง Dtac ดูครับ

ฝืนใจรออีกนิดนะท่าน 3G ของค่ายมือถือ กับWimax ของMaxnet กำลังโต ไม่นานคงได้ใช้

Comment

ส่วนตัวไม่แน่ใจะนะว่าของค่ายไหนดี แต่เห็นของ ฮัช เค้าว่าชองเค้าแรง ยังไม่เคยลอง มะมีงบ ^^" แต่ถ้าไม่เหลือบากกว่าแรงผมแนะนำเป็น IP Star ไหมครับน่าจะตอบปัญหาเรื่องความเร็วที่ต้องการได้ดี แต่ราคาก็ค่อนค้างสูง

Comment

dunn

Comment

Working...
                              X