Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมเร่งเน็ตตัวไหนใช้กันมากสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมเร่งเน็ตตัวไหนใช้กันมากสุดครับ

อยากรู้ว่าใช้ตัวไหนกันเยอะอะครับ

และเวลาใช้มันเร่งเน็ตได้มากมั้ยครับ

และอีกข้อ พอลงแล้วมีปัญหากับระบบอินเตอร์เน็ตในเครื่องมั้ย เช่น ทำให้ช้าลงกว่าเดิม ประมาณนี้น่ะครับ

ส่วนตัวผมรู้จัก cFosSpeed แต่ยังไม่เคยลง

ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากเลยยครับบ

cFosSpeed ไม่ได้ช่วยให้เน็ตเร็วขึ้นเลย เเค่จัดสรรค์เเบนวิชเฉยๆครับ

1.ขึ้นอยู่กับ ISP
    2.สภาพสายภายในบ้านเเละข้างนอก
    3.ไวรัส
    4.อุปกรณ์เร้าเตอร์ โมเด็มเป็นต้น

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      cFosSpeed ไม่ได้ช่วยให้เน็ตเร็วขึ้นเลย เเค่จัดสรรค์เเบนวิชเฉยๆครับ

1.ขึ้นอยู่กับ ISP
      2.สภาพสายภายในบ้านเเละข้างนอก
      3.ไวรัส
      4.อุปกรณ์เร้าเตอร์ โมเด็มเป็นต้น
      แล้วตัวอื่นๆ การทำงานคล้ายกับตัวนี้หรือเปล่าครับ

Comment

มันไม่มีโปรแกรมเร่งเพิ่มขึ้นได้จริงหรอกครับ มีแต่จัดสรรค์ระบบ หรือจะเพิ่มขึ้นก็ไม่มาก แค่ 2 - 5kb [ความเร็วในการโหลดขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย]
        เราใช้อยู่ตอนนี้ ADSL cFosSpeed
        มันเป็นตัวที่ี่ใช้ในการบริหารจัดการแบนด์วิธ (Bandwidth Managing) ให้คุ้มค่ามากยิ่งขึ้น
        และช่วยจัดการเกี่ยวกับ Traffic เพื่อให้ข้อมูลสามารถรับส่งได้สะดวกขึ้น
        ง่ายๆ คือเราสามารถจัดความสำคัญของโปรแกรมเช่น เราเล่นเว็บไปพร้อมกับโหลดไปด้วย โดยที่เข้าเว็บได้เร็วเหมือนปกติ [ต้องไปตั้งค่าในโปรแกรมก่อน]

ตัวอย่างโปรแกรม

วิธีการตั้งค่า cFosSpeed เบื้องต้น

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
          มันไม่มีโปรแกรมเร่งเพิ่มขึ้นได้จริงหรอกครับ มีแต่จัดสรรค์ระบบ หรือจะเพิ่มขึ้นก็ไม่มาก แค่ 2 - 5kb [ความเร็วในการโหลดขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย]
          เราใช้อยู่ตอนนี้ ADSL cFosSpeed
          มันเป็นตัวที่ี่ใช้ในการบริหารจัดการแบนด์วิธ (Bandwidth Managing) ให้คุ้มค่ามากยิ่งขึ้น
          และช่วยจัดการเกี่ยวกับ Traffic เพื่อให้ข้อมูลสามารถรับส่งได้สะดวกขึ้น
          ง่ายๆ คือเราสามารถจัดความสำคัญของโปรแกรมเช่น เราเล่นเว็บไปพร้อมกับโหลดไปด้วย โดยที่เข้าเว็บได้เร็วเหมือนปกติ [ต้องไปตั้งค่าในโปรแกรมก่อน]

ตัวอย่างโปรแกรม

วิธีการตั้งค่า cFosSpeed เบื้องต้น
          ละเอียดมากๆครับ ขอบคุณมากๆเลย
          Last edited by icesacream; 17 Aug 2008, 17:09:29.

Comment

Working...
          X