Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ บอร์ด m2n-e ผิดอ่าครับเปนไรป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ บอร์ด m2n-e ผิดอ่าครับเปนไรป่าว

คือผมดันไปซื้อเปนรุ่น sli เพราะนึกว่ามันเหมือนกันเพียงแต่เพิ่ม sli ผมไม่อยากซื้อใหม่อ่าครับ เอาเปนว่าถ้าผมไม่เอาไป OC แต่ใช้งานทั่วไปกับ 3800+ x2 จามีข้อด้อยอะไรมากมายเป่าอ่าคับ

ไม่ต่างกันครับ...

m2n - sli มี 1394 ด้วย

Comment

ถ้าไม่ได้เอาไป OC ไม่แตกต่าง ใช้ไม่รู้สึกอะไรเลย ข้อดีของ M2N-E Sli ก็มีนะครับ ลง wondows XP เสร็จไม่ต้องทำอะไรเลยมีไดร์เวอร์หมด ใช้กับ window 98 me ได้ดี Option เยอะใช้ได้ ความ Compatible กับอุปกรณ์ต่างๆมีสูง (ผมเคยใช้ M2N-E ไปต่อเข้ากับอุปกรณ์ที่ใช้ควบคุมการทำงานระยะไกลแล้วใช้ไม่ได้ แต่กับ M2N-E Sli สามารถใช้งานได้เป็นปกติ)

Comment

ผมก้อใช้ sli ครับ แต่มีปัญหาตรงที่ผม clock ได้ bus ไม่เกิน 290 โดยใช้ cpu-z เช็คดูครับ แต่ที่น่าแปลกก้อคือผมยังปรับค่าของ bus ได้เกิน 290 อีกใน bios มันเป็นเพราะอะไรครับ มีใครช่วยผมได้บ้างครับ ขอบคุณมากครับ

อ่อ สเป็กผมครับ

AMD 64 3000+ @ 2.6
        M/B ASUS M2N-E SLI
        RAM Corsair XMS 800/1GB
        Spark 7300 GT MAXX 256MB

Comment

Comment

นี่ครับรูป ผมเพิ่งสมัคร member ครับ

Comment

เมนบอร์ดตัวนี้ OC ไม่ค่อยขึ้นอ่ะ ถ้า OC เยอะๆ มันไม่ค่อยจะเสถียร สู้ M2N-E ไม่ได้เลย
              ------------------------------------------------------------------
              ผมไม่ค่อยชำนาญเรื่อง OC เท่าไหร่ แนะนำให้ลองไปถามห้อง OC อะครับ เซียน OC อยู่ห้องนั้นเยอะ

Comment

Originally posted by bio_hazard_8 View Post
                ไม่ต่างกันครับ...

m2n - sli มี 1394 ด้วย
                แอ๊ะ ยังไง m2n-e sil หรือ m2n sil หว่า

Comment

Working...
                X