Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu delux 420watt นี่ใช้การ์ดจอได้สูงสุดตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu delux 420watt นี่ใช้การ์ดจอได้สูงสุดตัวไหนครับ

อยากจะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่อะครับ ของเดิมมัน x1300 เองครับ
    ก็เลยว่าจะหาซื้อใหม่ อยากรู้ว่าpsu delux 420watt(ไม่ใช่พวกติดเคสครับ) เนี๊ยมันจะรับการ์ดจอได้สูงสุดคือตัวไหนครับ

สเปคผมก็
    core 2 e6600
    ram 667 1g 2แผง
    harddisk seagate 250 gig
    vga x1300
    psu delux 420watt
    dvd write ตัวนึง
    ครับ

จริงๆก็ชอบของ ati แต่เห็นว่า nevidia มันมีตัวช่วยในการประมวลผลกราฟฟิค ก็เลยสนใจ เพราะทำงานด้านนี้อยู่ครับ

ยังไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
    งบ 3000-6000 ครับ

อยากรู้ด้วยอีกคน

Comment

น่าจะประมาณ 9600GT คงไม่เกิน 8800GT น่ะค่ะ
      ถ้าเป็น ATI ก็อาจจะ HD4670 แรงขึ้นมาหน่อยก็ HD3850 ค่ะ

Comment

งบ 3-6k นี้อัพได้เลยทั้ง PSU และ VGA...
        8800gt 44xx.- + Deluxe DLP-50A 15xx.-

Comment

การ์ดที่ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มน่าจะชัว 8500 8600 3650 อะไรเทือกนี้ครับ
          ถ้าเป็นการ์ดที่ต่อไฟเพิ่มเข้าการ์ดจอ กลัวแต๊บ
          ati กับ nevidia แล้วแต่ความชอบครับ ผมใช้ทั้ง2ค่าย ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

อขอบคุณมากครับ

สรุปก็คือ 4670 เวริคสุดใช้ปะครับ
            คือยังไม่อยากซื้อ psu เพิ่มอะครับ เพราะเครื่องนี้จริงๆก็คงใช้อีกแค่ปี 2 ปี ครับ

Comment

อ้อ ลืมถามครับ
              9600gt นี่แรงกว่า 4670 แต่ต้องต่อไฟเพิ่มใช่ปะครับ
              แล้ว 9600gso กะ 4670 ตัวไหนแรงกว่ากันครับ
              แล้ว 9600gso นี่ต้องต่อไฟเพิ่มปะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                งบ 3-6k นี้อัพได้เลยทั้ง PSU และ VGA...
                8800gt 44xx.- + Deluxe DLP-50A 15xx.-
                แบบนี้ดิ ดีสุด

Comment

ขอถามต่อนะครับ(ยืมกระทู้...อิอิ) ตอนนี้ผมใช้ delux 600 watt กับ 8800gts g80 อยากจะเปลี่ยนเป็น 4870 ว่าพอได้มั๊ยคับ ถ้าไม่ได้ก็คงเป็น 4850 หรือ 9800gtx+ แม่นบ่คับ

Comment

420 W ตามสเปกท่านไปได้ถึง 8800GT 9800GT ครับ

Comment

ได้ถึง 9800gt เลยหรอครับ แต่ผมใช้ทำงานค่อนข้างหนักเหมือนกันนะครับ กลัวมันจะวูบอะครับ

Comment

DLP-50A ครับดีกว่าคุ้มตังอย่างน้อยก็ 350W แท้นะครับ

Comment

ตอนนี้ผมลองอ่านกระทู้อื่นๆแล้ว พอสรุปได้ดังนี้ครับ

9600gso แรงกว่า 4670 แต่ต้องต่อไปเฟิ่ม
                          แต่ไหนๆแล้วก็เลยว่าจะลอง 9600gso เลย
                          แล้ว psu ผมกะสเปคที่ผมใช้ นี่จะรับไหวปะครับ

ที่ยังไม่อยากเปลี่ยน psu เพราะว่าตัวนี้คงใช้อีก 1-2 อะครับ
                          ถึงตอนนั้นคงซื้อใหม่ทั้งชุดเลยอยากได้ตอนนี้ให้คุ้มที่สุดก่อนครับ
                          เพราะหลักๆผมใช้ทำงานเล่นเกมน้อยมากครับ

Comment

9600GSO ไหวครับ กินไฟมากกว่า HD4670 นิดเดียว

Comment

ผมว่าให้ชัว เปี่ยนซัพพายไปด้วยเลยดีกว่า ถ้าทำงานหนักจะได้ชัวๆ

Comment

Working...
                              X