Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย PSU กะ Core i7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย PSU กะ Core i7

คือว่า เพิ่งซื้อ คอม มาเมื่อคอมมาร์ท แต่เพิ่งจามาเล่นเกมหนักๆ 2-3วันมานี่

ปรากฏว่า The sim 2 ทำพิษ (เอฟเฟคสุด) สร้างไปเยอะๆยังลื่นดีปกติ แต่!

พอเริ่มเล่นโหมดชีวิต เจอคนเยอะๆเข้าไป หลังจากนั้นแปปเดียว...

มันค้าง+ขึ้นจอฟ้า+ดับ -*-!!! พระจ้าวว สักพักมานก้อเริ่มกระบวนการ Bios Recovery

(ใช้บอร์ด Gigabyte มีDual Bios เลยรอดไป)ปรากฏว่ามันขึ้นเป็นทำนองว่า Overclock

อุปกรณ์บางอย่าง ทำให้ไฟไม่พอ (ทำจริงแต่กะแค่เพิ่มบัสแรมจาก1066เปน1333เอง)

ทีนี้กะเลยปรับกลับ สถานะ Default เล่นต่อ ปรากฏว่าอีก 2-3ชม.ต่อมาเจอหนักๆแบบเดิม

ดับอีก เล่น RO2 ปรับสุดเจอ ไรอลังๆ ก้อหลุด ดับ -*- เหมือนกัน

คิดไปคิดมาไปนึกถึง PSU เจ้ากรรม ว่ามันน้อยไปหรือเปล่าสำหรับสเปกนี้ (ตามลายเซ็นเลย)

เพราะถ้าสันนิฐาน เวลา Full load ไฟมานไม่พอหรือเปล่า และถ้าน้อยไปควรเพิ่มเปนเท่าไร

ไม่ค่อยสันทัดเรื่องทำนองนี้เท่าไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่พอครับ 500W แท้ก็เถอะนะ เพราะถึงจะเป็น Cooler Master ก็จ่ายได้ไม่เต็ม เต็มที่ก็แค่ 80%

อุปกรณ์ทุกอย่างของคุณนี่ แด.. ไฟทั้งนั้นครับ

แนะนำ TT 750W อย่างต่ำ

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
      ไม่พอครับ 500W แท้ก็เถอะนะ เพราะถึงจะเป็น Cooler Master ก็จ่ายได้ไม่เต็ม เต็มที่ก็แค่ 80%

อุปกรณ์ทุกอย่างของคุณนี่ แด.. ไฟทั้งนั้นครับ

แนะนำ TT 750W อย่างต่ำ
      มานมี ยี่ห้อไหน จ่ายเต็ม 100% ป่ะครับ(แบบว่าไม่รู้จิงๆ) ละก้อที่บอกว่า750w เป็นอย่างต่ำนี่

ของยี่ห้อไหนที่ราคา+คุณภาพ สมน้ำสมเนื้อหน่อย(แบบว่างบจาหมด- -) ช่วยแนะนำทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า (PSU เป็นเรื่องที่ไม่รู้เรื่องเอาซะเลย-*-)

Comment

ไม่มีอะไร 100% หรอกครับ โลกใบนี้ อิอิ

Comment

ความตายครับ100% ทุกคนต้องตาย

Comment

Coolermaster Real Power ครับจ่าย 100% ตามหน้ากล่องครับคำว่า Real Power มันหมายถึงจ่ายได้ตามที่ระบุไว้ตลอดเวลาครับอย่างเช่น Real Power 550W ก็จะจ่ายได้ 550W ตลอดแน่นอน Full Load 660W ครับ
            อันนี้ผมดู Spec ข้างกล่องเลยครับของ Coolermaster Series Real Power ถ้าซื้อ 750W Full Load เกิน 800W แน่นอนครับลองหาดู

Comment

rep บนๆที่บอกว่าไม่มีจ่าย100% อันนี้ผมยืนยันว่าจิงก้อให้เปนreal power ก้อเถอะ รู้สึกว่าi7 มันบอกว่าใช้เพาเวอร์ไม่ควรต่ำกว่า550w ม่ะช่ายหรอหรือไงถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

จ่ายเต็มจริง มันคงปั๊ม 100+ ไว้หน้ากล่องแล้วครับ แนะนำให้รอตัวนี้ครับ ของกำลังเข้า http://www.thermaltakeusa.com/Produc...C=1245&ID=1855
                Last edited by slate; 26 Jun 2010, 15:18:09.

Comment

i7 GTS250 แถมมีรายการ oc

750W 80+ ดีกว่าครับ

ส่วนตัว 500W ก็ขายหรือ เอาไปใช้ในทางอื่นได้ครัีบ

เช่น... คลิปนี้
                  http://www.youtube.com/watch?v=dUIKygE52kE

Comment

โอ้ ขอบคุณ ทุกฟามคิดเหนมากมายครับ เงินไหลอีกแล้วสิเรา กำจิง-*- ซวยขิงๆ

Comment

Originally posted by slate View Post
                      จ่ายเต็มจริง มันคงปั๊ม 100+ ไว้หน้ากล่องแล้วครับ แนะนำให้รอตัวนี้ครับ ของกำลังเข้า http://www.thermaltakeusa.com/Produc...C=1245&ID=1855
                      กำละ เพิ่งสั่ง 850w รุ่นเก่าไปเอง ซิกๆ เซ็งจิตเลยยย

Comment

ของ Thermaltake ดีครับ

ผมก็ใช้อยู่อะครับ

ดีพอใช้ได้

Comment

คือว่า ตอนนี้สนใจ อยู่ 2 ตัวอ่าครับ
                          1.Icute Titanium Pro 900w 4,500 ฿
                          2.Thermalteke Thoughpower 850w 5,800 ฿

มันต่างกันยังไง ในเรื่องคุณภาพหรอครับ ทำไมราคาทิ้ง***งกัน ละก้อ900w นี่มากไปไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by zephyrus07 View Post
                            คือว่า ตอนนี้สนใจ อยู่ 2 ตัวอ่าครับ
                            1.Icute Titanium Pro 900w 4,500 ฿
                            2.Thermalteke Thoughpower 850w 5,800 ฿

มันต่างกันยังไง ในเรื่องคุณภาพหรอครับ ทำไมราคาทิ้ง******งกัน ละก้อ900w นี่มากไปไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                            2คับ ดูชิ้นงานแระกันค่อนข้างจะแตกต่างนะผมว่า

Comment

TT tp XTราคาโหดมั้ยน้อ 12v single railด้วย สละPCP&Cได้ซะที555
                              Last edited by Nero Angel; 5 Apr 2009, 11:10:52.

Comment

Working...
                              X