Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ!!!...ร้อนใจมากเลย...T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ!!!...ร้อนใจมากเลย...T_T

อาการนะครับ

ตอนแรกผมเล่น crysis อยู่ แล้วอยู่ดีๆมันมีเสียง ติ๊ดดดดด ค้างประมาณ2วิ

แล้วก็จอฟ้า เครื่องรี ผมก็ดูรหัสไม่ทัน แล้วพอเข้าหน้าวินโดว มันมีสิ่งที่แปลกไปคือ

อยู่ดีๆ มีไห้เลือกUser ซึ่งปกติ มันจาไม่มีไห้เลือก จาเข้าไห้เองอัตโนมัต

แต่ก็เล่นได้ตามปกติ ไม่มีอะไร ก็เล่นไปเรื่อยๆ

ทีนี้ พอตอน2ทุ่ม ปิดคอม ออกไปกินข้าว พอกลับบ้านมา เปิดคอมเล่นmsn ไปได้ซัก30นาที

ก็มีเสียงติ๊ดดดด แบบเดิม แล้วเครื่องรี แต่ครั้งนี้ เข้าหน้าวินโดวไม่ได้

เข้าsafe mode ไม่ได้ พอเข้าsafe mode มันจามีข้อความบอกว่า

ไฟล์ใน window\system32\config อะไรประมาณนี้ มันหาย ทำไห้เข้าวินโดวไม่ได้

แล้วถ้าเข้าวินโดวปกติ ก็จาจอฟ้าแล้วรี

แล้วทีนี้พอผมกะจาลงวินโดวไหม่ จะลงทับอันเก่า งานเข้าเลย ทีนี้เปิดคอมมา ไม่มีไรเกิดขึ้น มืดสนิท

แต่เครื่องยังทำงาน แต่มีที่ผิดปกติ คือ ไฟram ที่เมนบอร์ดมันกระพิบๆ แล้วซักพัก

ไฟที่ปุ่มpower สีฟ้าๆ มันกระพิมด้วย T_T

สเปคตามลายเซ็นเลยคับ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำที
    Last edited by l3ellzaa; 7 May 2009, 23:20:23.

ดัน

Comment

clock cpu รึป่าว

Comment

Originally posted by gmmember View Post
        clock cpu รึป่าว
        oc คับผม แต่เล่นมา 4 5 เดือน ก็ปกตินะ

เป็นไปได้ไหมว่าแรมพัง เพราะบัส667 แต่ผมลากไป900

Comment

ดันหน่อย

Comment

สงสัยต้องยกไปร้านซะแล้ว

Comment

ลองถอด ram + vga ออก

แล้วเปิดเครื่อง ปรากฎว่า เมนบอร์ดไม่มีเสียงร้อง ติ๊ดๆ

Comment

แบบนี้มีหวังได้เครมบอร์ดครับผม

Comment

เคลม Mainboard แน่นอน

Comment

format ใหม่ดูยังครับ

Comment

เคลียไบออสก่อนครับ ว่ามีภาพป่าว ถ้าไม่มีหาแรมตัวอื่นมาเทสครับ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                        เคลียไบออสก่อนครับ ว่ามีภาพป่าว ถ้าไม่มีหาแรมตัวอื่นมาเทสครับ
                        +1 เพราะเคยเป็น

แต่ดูแล้ว Mb ดูเหมือนมันจะแรงไม่ทัน ^^ สงสัย MB อีกปัจจัยมั้งเนี่ย

Comment

ลองเปลี่ยนแรมดูนะ คิดว่าบอร์ดไม่น่าจามีปัญหา(ลองดูว่าเสียบสายสปีกเกอร์รึเป่า)

Comment

ลองถอดถ่าน clear cmos ภาพก็ยังไม่มา

แรมผมไม่มีสำรองไห้เทสด้วยสิ

แต่ปกติถ้าถอดแรม บอร์ดมันต้องร้องปะคับ

ผมถอดมันหมดทุกอย่าง บอร์ดดันไม่ร้อง
                            Last edited by l3ellzaa; 8 May 2009, 14:21:53.

Comment

Working...
                            X