Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้เน็ตทรูไฮสปีด มีปัญหาหลุดบ้างมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นเหมือนกัน แต่น่าจะเป็นที่ modemล่ะ รวนๆ ไม่ต่อppp

Comment

เดี๋ยวก่อนๆ ผมว่าไม่ได้เป็นที่โมเด็มนะ ผมใช้ไวรัส-*- ไวเลสตัวเดียวกะเจ้าของกระทู้นี่หน่า ช่วงนี้เป็นครับ จู่ๆก็หลุด แต่ผมใช้เร้าเตอร์บิลเลี่ยนอีกตัวก็เป็นอยู่ ผมว่าเป็นเฉพาะช่วงนี้มั้งนะครับ เพราะจำได้ว่าเมื่อปลายปีที่แล้วตอนแก้ไขระบบจะหลุดแบบน่าโมโหกว่านี้อีกนะครับ ตอนนี้ผมเอาไวเลสไปไว้ข้างล่างเพราะ ไว้บนห้องแล้ว ลงบไปเล่นข้างล่างไม่เห็นได้เลย แต่ดันเจอไวเลสพี่บ้านเยื้องกัน ไม่เจอของตัวเอง-*- ผมเซ็ทไม่เป็นทั้งตัวเร้าเตอร์ไวเลส แล้วก็โน๊ตบุ๊ค จิ้มมั่วเอา ใครเทพLinksysมาช่วยจะกราบงามๆซักที

Comment

Originally posted by naruebase View Post
        ของผมพักนี้ (ประมาณอาทิตย์นึงมาและ) เป็นบ่อยมาก

ผมใช้ Linksys WAG54G นะ ต้องคอยไป Disconnect แล้ว Connect ใหม่

ตรง PPP Login ตลอดเลย ถึงจะใช้ได้ บางทีมันค้าง

ต้องปิด-เปิดเครื่องใหม่ เซงมากเลยอ่ะ

เป็นกันบ้างมั๊ยอ่ะ
        นึกว่าผมจะเป็นคนเดียวนะเนี่ย O_o"

แต่ผมใช้ของทรู ที่แถมมาให้เลย(3ปีได้และ) ZyXEL modem ธรรมดาอ่ะครับ

แล้วช่วงนี้ก็หลุดบ่อยมากๆๆๆเลย

Comment

เพิ่งหลุดเมื่อวานไป2ครั้งตอนบ่ายๆ
          พอเล่นอีกทีหลัง6โมงยังไม่หลุดเลย

Comment

อย่าว่าทรูเลยฮะ ผม TOT ก็หลุดจนเคยชินเหมือนกันครับ วันไหนของขึ้นก็ไม่หลุดทั้งวัน แต่บางวันก็หลุดซะแทบทุก 15 นาทีก็มี

Comment

เป็น..............................ปกติของเน็ททุยครับ..................................จบ

หลุดตลอดกาล ตื่นมาเช้าๆ นึกว่ากลางคืน seed ได้เต็มที่ ปรากฎว่า เน็ทหลุดตั้งแต่ออกสตาร์ท 555

Comment

หลุดประจำเลยของทุยห่วยแตก

Comment

หลุดมาสดๆร้อน โทไปก็มีคำ ตอบเดียว ถอดสปิทเตอร์เเล้วต่อไหม่ดูคะมันเป็นอะไรที่ ทูเรสสสมาก เเต่ก็ทนใช้

Comment

ของผมไม่ค่อยหลุดนะ

Comment

Originally posted by อาร์ต View Post
                      หลุดมาสดๆร้อน โทไปก็มีคำ ตอบเดียว ถอดสปิทเตอร์เเล้วต่อไหม่ดูคะมันเป็นอะไรที่ ทูเรสสสมาก เเต่ก็ทนใช้
                      เหวย นี่คำแนะนำหรอฮะ อยากตบคนพูดจริงๆ

Comment

เป็นเหมือนกับคุณเด็กสลัมเลยครับ ถ้าไม่หลุดก็ไม่หลุดมันทั้งวัน แต่ถ้าหลุดก็หลุดทีแบบไม่ถึง 5 นาทีก็หลุดแล้ว เซ็งจริงๆ แต่ไม่ต้องโทรนะครับ เข้าไปที่เว็บทรูมันจะมีระบบ chat ผมก็เข้าไปถามในนั้นเลย แต่ต้องรอหน่อยพนักงานโคตรน้อยเลย เขาก็บอกว่าให้ต่อตรงกับสายโทรศัทพ์ไม่ต้องต่อ splitter แล้วมันจะแก้ได้ไหมเนี่ย เป็นมา 5 วันและ วันนี้ทั้งวันก็ไม่หลุด เพิ่งจะมาหลุดก่อนตอบกระทู้นี่แหละ

Comment

ถ้ามันหลุด ก็เสียบใหม่ครับ หลุด..เสียบ..หลุด...เสียบ...โอว์์วววว

Comment

สดๆมะกี้ 3รอบ TT" แต่ก้อต้องใช้ของมัน เพราะไม่มีตังไปขอ TOT....มาลอง

Comment

Working...
                            X