Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Forsa 8800 GT กับ 3870 พลังสีอันไหนแรงกว่ากันอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ู^
    ^
    ^
    ผมก็เห็นเขาบอกว่าใช้ 3870 อยู่มิใช่รึเรอะ แต่เขาอยากทราบความแรงของการ์ดจอ 8800GT กับ 3870 รึผมอ่านผิด ??
    Last edited by TRIPPLE-X; 4 Jun 2008, 09:00:30.

Comment

เจอพวกเหยียดสี อีกแล้ว อย่าอ่านแต่หัวข้อกระทู้สิครับ เขาไม่ได้ถามคำถามเดียวนะ

ถ้าจะปล่อย 3870 มาเล่น 8800 ผมว่า ไม่ค่อยคุ้มอ่ะ ถ้าคุณมีปัญหาว่ามันยังแรงไม่พอ ก็อีกเรื่องนึง
      แต่ถ้าใช้งานได้อยู่ ไม่มีปัญหา แล้วจะอยากแรงไปทำไม

Comment

เท่าที่เดาเขาขอความเห็นเพิ่มว่าจะ ปล่อยไอ 3870 ตัวเก่ามาเล่น 8800GT ดีไหม

แต่ก่อนก็ใช้3870 เหมือนกัน แต่ปล่อยไปเอาเงินมาหมุน แล้วก็รอ4850 จะเก็บไว้ก็กลัวพอมันมาแล้วราคาลง
        พอมันมาจะขายยากโดนกดราคา แต่มาเห็นกระแส Forsa มาแรงก็เลยหยิบมาใช้รอ 4850 เล่นๆ แล้วเดาเอาอีกว่าถึงอนาคตราคามันจะลง มันคงไม่ลงไปมากกว่านี้เท่าไหร่ ขายก็อาจจะขาดทุนไม่มาก (ถ้ามันไม่เจ้งซะก่อน)

แต่ถ้า review ทดสอบเกมส์ 4850 มาเร็วๆ ก็อาจจะไม่ทำให้ขันแตกง่ายๆแบบนี้

Comment

Originally posted by OJARU View Post
          ถ้าจะปล่อย 3870 มาเล่น 8800 ผมว่า ไม่ค่อยคุ้มอ่ะ ถ้าคุณมีปัญหาว่ามันยังแรงไม่พอ ก็อีกเรื่องนึง
          แต่ถ้าใช้งานได้อยู่ ไม่มีปัญหา แล้วจะอยากแรงไปทำไม
          คำตอบนี้ใช้ได้เลย

ปล.ผมไม่ได้เหยียดสีใคร

Comment

3870 อีกเสียง งัฟ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ไม่ต้องยี่ห้อหรอกครับ
              8800gt มันก็ต้องแรงกว่าอยู่แล้ว

แต่ผมใช้ 3870 -*-

Comment

เป็นหนึ่งคน...ที่รับ 8800GT FORSA (ตัวของผมมี ช่องต่อ HDMI มาให้คับ...)
                3870...กับ.....8800GT...FORSA...( ไม่เคยจับตัวค่ายแดงคับ....)
                FORSA 8800GT..650/2000...VS...E6300@3.0G...650i Ultra...2G G skil 800(CL-5)
                ผลด้านล่างคับ....( ลากน้อยๆ..เอานิ่งๆ..ไว้ก่อนไม่มีแอร์-ไม่เล่นน้ำ...)..หาก SYSTEm..fuLL กว่านี้คงจาแหล่ม...ว่ามั๊ย...)
                Attached Files

Comment

Originally posted by UpperCut_0427 View Post
                  เป็นหนึ่งคน...ที่รับ 8800GT FORSA (ตัวของผมมี ช่องต่อ HDMI มาให้คับ...)
                  3870...กับ.....8800GT...FORSA...( ไม่เคยจับตัวค่ายแดงคับ....)
                  FORSA 8800GT..650/2000...VS...E6300@3.0G...650i Ultra...2G G skil 800(CL-5)
                  ผลด้านล่างคับ....( ลากน้อยๆ..เอานิ่งๆ..ไว้ก่อนไม่มีแอร์-ไม่เล่นน้ำ...)..หาก SYSTEm..fuLL กว่านี้คงจาแหล่ม...ว่ามั๊ย...)
                  ใช้แฟซ่าเหมือนกัน ตัว 2DVI เล่น cal4 อุณหภูมิไปแต่ 85 ได้เรยอะ
                  ของท่านเท่าไหร่คับ

Comment

Originally posted by charif View Post
                    ใช้แฟซ่าเหมือนกัน ตัว 2DVI เล่น cal4 อุณหภูมิไปแต่ 85 ได้เรยอะ
                    ของท่านเท่าไหร่คับ
                    เปลี่ยน ZING...คับท่าน...ได้มาก็เปลี่ยนเลย
                    เพราะดูแล้วคงไม่รอด....IDE LOAD 49-52 ประมาณนี้....CALL4...ไม่เกิน 55

Comment

Originally posted by UpperCut_0427 View Post
                      เปลี่ยน ZING...คับท่าน...ได้มาก็เปลี่ยนเลย
                      เพราะดูแล้วคงไม่รอด....IDE LOAD 49-52 ประมาณนี้....CALL4...ไม่เกิน 55
                      งั้นถามเรยคับว่าท่านเปลี่ยนไปใช้ซิ้งตัวไหนคับ รบกวนบอกราคาด้วยนิสนึงคับ อิอิ

Comment

Originally posted by charif View Post
                        งั้นถามเรยคับว่าท่านเปลี่ยนไปใช้ซิ้งตัวไหนคับ รบกวนบอกราคาด้วยนิสนึงคับ อิอิ
                        VF900CU LED....( แต่โมพักลอเอง..)
                        http://www.jedicool.com/product.php?id=790
                        Attached Files

Comment

ถ้าคู่นี้แล้วยังจะย้ายค่ายดูแล้วไม่ค่อยคุ้มน่ะครับ ถ้าเปลี่ยน (ยักเว้น Forsa)

Comment

VF900CU LED....( แต่โมพักลอเอง..)
                            http://www.jedicool.com/product.php?id=790
                            ขอบคุณครับท่าน

Comment

จ้า____________

Comment

8800gt แรงกว่าแน่นอนอยู่แล้วครับ แรงในเรื่องเฟรมเรต แต่ก็ไม่ถึงกับทิ้ง***งเป็นทุ่ง ส่วนเรื่องภาพก็ต้องหลีกทางให้ 3870 ครับ

Comment

Working...
                                X