Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม PRS2008 Masterleague ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม PRS2008 Masterleague ?????

ตอนนี้ผมเล่น PES2008 ใน Masterleague ตอนแรกเล่นถึงครึ่งฤดูกาล จะซื้อตัวซักหน่อย มันซื้อตัวหรือยืมตัวไม่ได้(กดเลือกทุกตัว) เงินมีอยู่ 30000 ส่วนอื่นๆทำได้หมด ก็นึกว่ายังไม่จบฤดูกาล พอเล่นจบมันก้เป้นแบบเดิมครับ
    ตอนเริ่มเล่น ผมก็เลือกปกตินี่ครับ

ภาคนี้จะมีรายละเอียดเล็กๆน้อยๆเพิ่มเข้ามานะครับ อย่างแรกเลยเกมจะแบ่งระดับความนิยมของแต่ละทีมออกจากกัน
    คือจะมีไล่ระดับตั้งแต่ ทีมกระจอกๆระดับD(ซึ่งถ้าคุณเพิ่งขึ้นมาจากD2ก็ระดับนั้นแหละ) ไล่ไป C B A และ S
    ซึ่งเป็นระดับความป๊ิอปปูล่าสูงสุด และได้มีการแยกระดับความป๊อปของนักเตะด้วย ซึ่งระดับก็มีตั้งแ่ต่D-A
    ดังนั้นเวลาซื้อตัวนักเตะต้องดูระดับความป๊อปด้วยครับ ทั้งทีมของเค้าและของเรา รวมถึงตัวนักเตะเอง ถ้าเราไป
    ขอซื้อตัวหรือแลกนักเตะอย่าง Drogba หรือ Rooney ที่มีระดับความป๊อปA แต่ทีมของเราคลาสD เค้าก็ไม่มา
    หรอกครับ จนกว่าคุณจะเล่นจบไปอีก1ฤดูกาลเป็นอย่างต่ำและชนะสม่ำเสมอหรือได้ทริปเปิ้ลแชมป์เพื่อให้ทีมไต่ระดับความนิยมขึ้นสู่
    ระดับเดียวกันหรือสูงกว่าทีมเดิมที่นักเตะที่คุณอยากได้สังกัดอยู่ครับ

Comment

แล้วไอ้ตัวเลขหลัง เงินเดือนนี้คือ % โอกาศที่ได้ตัวนักเตะใช่เปล่าครับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
        แล้วไอ้ตัวเลขหลัง เงินเดือนนี้คือ % โอกาศที่ได้ตัวนักเตะใช่เปล่าครับ
        ใช่ครับ เลขน้อยๆแทบไม่มีโอกาสมาเลย

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
          Originally posted by wox2l View Post
          ใช่ครับ เลขน้อยๆแทบไม่มีโอกาสมาเลย
          ต้องรอนักเตะอายุซัก30ก่อนเดี๋ยวเปอร์เซ็นต์มันจะเพิ่มเองครับ ผมซื้ออะโถ๊(เอตโต้)มาจากบาเซโลน่า
          ต้องรอมันอายุตั้ง31 - -"

Comment

Working...
          X