Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาวิธีลง windows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาวิธีลง windows

คือ โนตบุค ของผมมัน เก่าแล้วแต่ยังใช้ได้เลย จะเอามาลง xp แต่ผมลงไม่ได้

เพราะ CD-rom มันเสีย เลยลอง เอา cd-rom ของรุ่นใหม่มาใส่ แต่มาน ใส่ไม่ได้-*-

เลยอยากถามว่า จะมีวิธี ลง windows วิธีไหนอีก หรือมี อุปกรณ์ อะไร(ประมานสายแพร-*-)
    ที่ต่อจากข้างในมา cd-rom บ้าง

...cd-rom โนตบุค มันใส่กันได้ทุก ยี่ห้อปะ หมายถึง ขนาดของ cd-rom

ขอบคุนราบ
    Last edited by ll3anana; 9 Jan 2008, 10:20:23.

เหมือนผมเลยคร้าบบบบบบ รอท่านผู้รู้มาตอบหน่อย

Comment

ดันไป..........................

Comment

1.ถอด HDD ออกมาใส่ External box แล้ว copy ไฟล์ windows XP ลงไป
        2.ใส่ HDD กลับเข้าเครื่อง แล้ว Setup Windows จาก ไฟล์ใน HDD

Comment

cd-rom usb External

Comment

Originally posted by Paully_pat View Post
            1.ถอด HDD ออกมาใส่ External box แล้ว copy ไฟล์ windows XP ลงไป
            2.ใส่ HDD กลับเข้าเครื่อง แล้ว Setup Windows จาก ไฟล์ใน HDD
            แล้วจะบูท windows ยังไงอะคับ

อธิบายละเอียดหน่อย ผม งง -*-

Comment

Originally posted by one View Post
              cd-rom usb External

โนตบุค มันจะรู้จักเหลอคับ (มันรุ่น PIII อะ) Compaq presario 1700 -*-

Comment

Originally posted by ll3anana View Post
                แล้วจะบูท windows ยังไงอะคับ

อธิบายละเอียดหน่อย ผม งง -*-
                ใช้ Floppy Disk (เครื่องเก่าขนาดนั้นเปล่าหว่า -"-)

Comment

Originally posted by ll3anana View Post
                  โนตบุค มันจะรู้จักเหลอคับ (มันรุ่น PIII อะ) Compaq presario 1700 -*-
                  ต้องลองดูครับ

Comment

Originally posted by encode-x View Post
                    ใช้ Floppy Disk (เครื่องเก่าขนาดนั้นเปล่าหว่า -"-)
                    บ้าของเขาไม่เก่า ขนาดนั้น

Comment

Originally posted by one View Post
                      ต้องลองดูครับ

มะเห็นคับ ..... พอมีวิธีอื่นไหมคับ

Comment

ใครมีวิธีอื่น บ้างไหมคราบ............................

Comment

ถอดด HDD > copy แผ่น XP ลง HDD งับ ทำ drive นั้นเป็น Boot ได้นะเหมือน แผ่น 1 แผ่นเลยอะ (คนละ drive กับที่จะลง window นะ > ใส่กลับ ลองของ

Comment

Working...
                          X