Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีถอดตะแกรงcmstackerอย่างง่ายด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีถอดตะแกรงcmstackerอย่างง่ายด้วยครับ

คือตะแกรงข้างหน้าสีดำอ่ะครับผมต้องเอามือเข้าไปข้างในเคสแล้วดันออกมาโดยต้องค่อยๆแกะล็อก2ด้านข้างในอ่ะครับมันเจ็บเล็บ ไม่ทราบท่านที่เคยใช้หรือใช้อยู่พอจะมีวิธีที่ง่ายกว่านี้บ้างหรือเปล่าครับ
    รุ่นcmsackerที่ใส่พาวเวอร์ได้2ตัวอ่ะครับ

........

Comment

เอ่อ... ผมก็ทำแบบนั้นแหละคับ
      มันจะมีวิธีอื่นอีกไหมอ่ะ ไม่รุ้จิงๆคับ

Comment

ขอบคุณครับ เคสใช้ยากจังครับเนี่ย หนักโครตด้วย ตอนแรกผมนึกว่ามันกลับด้านด้านแบบlianli v1000+ ซะอีกนะครับทำไงก็ไม่เข้าล็อก แต่ก็ชอบมากครับอลังการดีเย็นกว่าเคสซีนามิดรีมเยอะเลยครับ
        คือที่ถามเพราะว่าถ้าผมจะถอดแร็กซ์แต่ละทีผมก็ไม่สามารถสอดมือเข้าไปถอดด้านในของบล็อกนั้นได้ต้องถอดจากบล็อกถัดไปแล้วค่อยแงะบล็อกที่มีแร็กซ์อยู่น่ะครับตอนนี้ก็มีอีก1แร็กของttน่ะครับกะจะเอามาเพิ่มอีก1แร็กซ์ของcmจะได้มีพัดลม12เซนด้านหน้า3ตัวอ่ะครับ เพื่อเพิ่มแอร์โฟร์โดยเฉพาะเลยอ่ะครับ แสดงว่าถ้าผมจะเพิ่มหรือต้องการย้ายฮาร์ดดิสก์มันคงเป็นเรื่องที่ลำบากพอสมควรเลยนะครับเนี่ย
        ขอบคุณอีกครั้งครับท่านAmaginที่กรุณาผม

Comment

ถ้าจะกลับด้านเป็น BTX ก็ทำได้นะคับ ถอดชุดยึดบอร์ดที่ติดกับฝาหลังออกมา
          เสร็จแล้วก็จับมันแยก แล้วก็กลับด้านติดซะ เป็นอันเสร็จพิธีคับ

ปล. ผมชอบตัวนี้มากกว่า 830 อีก เพราะว่ามันแข็งแรงกกว่ามั่กๆ แถมมีช่องด้านหน้าตั้ง 12 ช่อง
          อยากจะยัดอะไรก็ยัดได้เต็มที่เลยคับ ผมก็ใส่ rack ด้านหน้าเพิ่มอีกอันเหมือนกันคับ จะได้ช่วยเพิ่ม
          อากาศเย็นให้มันหน่อย อ้อ.. ถ้าอยากให้อุปกรณ์บนบอร์ดเย็นขึ้น เช่นพวก NB SB ไปซื้อ
          cross flow fan มาใส่เพิ่มเลยคับ เย็นกว่าเดิมพอสมควรเลย แต่ต้องจัดสายดีๆนะคับ ไม่งั้นเดี๋ยว
          มันจะบังทางลมหมด

Comment

Originally posted by Amagin View Post
            ถ้าจะกลับด้านเป็น BTX ก็ทำได้นะคับ ถอดชุดยึดบอร์ดที่ติดกับฝาหลังออกมา
            เสร็จแล้วก็จับมันแยก แล้วก็กลับด้านติดซะ เป็นอันเสร็จพิธีคับ

ปล. ผมชอบตัวนี้มากกว่า 830 อีก เพราะว่ามันแข็งแรงกกว่ามั่กๆ แถมมีช่องด้านหน้าตั้ง 12 ช่อง
            อยากจะยัดอะไรก็ยัดได้เต็มที่เลยคับ ผมก็ใส่ rack ด้านหน้าเพิ่มอีกอันเหมือนกันคับ จะได้ช่วยเพิ่ม
            อากาศเย็นให้มันหน่อย อ้อ.. ถ้าอยากให้อุปกรณ์บนบอร์ดเย็นขึ้น เช่นพวก NB SB ไปซื้อ
            cross flow fan มาใส่เพิ่มเลยคับ เย็นกว่าเดิมพอสมควรเลย แต่ต้องจัดสายดีๆนะคับ ไม่งั้นเดี๋ยว
            มันจะบังทางลมหมด
            รับทราบครับ

Comment

Working...
            X