Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-P35-DS3R กะ DS3P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-P35-DS3R กะ DS3P

อยากทราบว่า DS3R กะ DS3P ต่างกันยังงัยครับ นอกจากชื่อต่างกัน กับราคาต่างกัน แล้วถ้าให้ซื้อจะแนะนำตัวไหนครับ เพราะ2 ตัวนี้ราคาต่างกันไม่เท่าไหร่เอง ขอบคุนครับ

Originally posted by m5040094 View Post
    อยากทราบว่า DS3R กะ DS3P ต่างกันยังงัยครับ นอกจากชื่อต่างกัน กับราคาต่างกัน แล้วถ้าให้ซื้อจะแนะนำตัวไหนครับ เพราะ2 ตัวนี้ราคาต่างกันไม่เท่าไหร่เอง ขอบคุนครับ
    ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ แนะนำ EP35-DS3R ก็ได้ครับ เพิ่มเงินหน่อยก็ได้ตัวหรูขึ้นคือ EP35-DS3P

ต่างกันที่ภาคจ่ายไฟ , การออกแบบ Heat Pipe , ต่อ VGA Card แบบ CF ได้

กดดูข้อมูลอื่นๆที่นี่นะครับ

http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=754

Review EP35-DS3R

กด

http://www.overclockzone.com/fluke/2..._GA-EP35-DS3R/

Comment

gigabyte มาตอบเองเลย ดีจัง ตอนนี้เห็นมีแต่ msi กับ gigabyte น่าจะมีตัวแทนทุกยี่ห้อมาสิงห์บอร์ดเลยท่าจะดี

Comment

CF หรือครับ ผมก็หลงนึกว่าเป็น SLI ขอบคุนครับเข้าใจผิดมานาน แปลกใจอีกอย่างตรงที่ทั้งที่ DS3P หรูกว่าอีกทั้งเพิ่มมาจากR ประมาณ100บาท แต่กลับไม่ค่อยถูกแนะนำ เพราะส่วนใหย่เห็นแนะแต่ DS3R เต็มไปหมดเลยนึกว่า DS3P นั้นไม่แรง

Comment

แสดงว่า DS3P ดีกว่าใช่มั๊ยครับ ?

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
            แสดงว่า DS3P ดีกว่าใช่มั๊ยครับ ?
            ใช่ครับ

Comment

DS3P มังมี heatpipe งับ
              เท่ อิอิ

Comment

DS3P ครับ ถ้อยมาสดด เลย แจ๋วจริงลองเด !!

Comment

GIGABYTE กับเทคโนโลยี Dynamic Energy Saver
                  ออกแบบฮาร์ดแวร์ LED

การแสดงผล Dynamic LED
                  เมนบอร์ดจาก GIGABYTE ที่ได้มีการเปิดการทำงานของ Dynamic Energy Saver ก็จะมีแสงออกมาจากหลอด LED บนตัวเมนบอร์ด, โดยแสดงผลแบบสมจริงตลอดเวลาการทำงาน,หลอด LED จะมีแสงสว่างขึ้น.

แสดง LED เมื่อมีการใช้ไฟแค่ 4 เฟส

แสดง LED เมื่อมีการใช้ไฟเต็ม 12 เฟส

Comment

ตัวไหนสนับสนุน pci 2.0 ครับ

Comment

DS3P ดูแค่ภายนอกก็ดูหรูกว่าแล้วครับ

Comment

Working...
                      X