Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ ATI รบกวนด้วยครับ ... เริ่มท้อแล้วดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ ATI รบกวนด้วยครับ ... เริ่มท้อแล้วดิ

SAPPHIRE HD 3850/256

จากรูปทำไมไม่มีให้ปรับ V-SYNC หละครับ ไม่ทราบว่าต้องปรับตรงไหนครับ

เล่น WINNING 9 ครับ กลุ้มแล้วดิ ย้ายมาเริ่มเจอหลายปัญหาแล้ว

1. 3DMARK03 รันไม่ได้ ขึ้นโลโก้แล้วค้าง
    2. 3DMARK06 ที่แถมมากับการ์ด ก็รันไม่ได้ ขึ้นโลโก้แล้วค้าง
    3. DEVICE MANAGER ขึ้น PCI DEVICE เหลืองอ๋อย เห็นเขาบอกว่าเกี่ยวกับ HDMI ก็ไม่รู้ต้องลง DRIVERS อย่างไร หาทั้งแผ่นซีดีก็ไม่มี ลงไม่ได้

ชัดไม่สนุกแล้วดิ

รูปครับ
    Attached Files

Comment

1-2. ลง hotfix ของ 3DMark ครับ
      3. http://forums.overclockzone.com/foru...35&postcount=2

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        1-2. ลง hotfix ของ 3DMark ครับ
        3. http://forums.overclockzone.com/foru...35&postcount=2

ฮ่า ฮ่า มาทันเวลาพอดีเลยนะครับท่าน

Comment

ใน DEVICE MANAGER สงใสไม่ได้ลง Driver Sound ของ ATI มั้งครับ เลยขึ้นเตือน

Comment

จากที่เคยใช้ เหมือนว่าตอนลงไดร์เวอร์ มันจะให้ลงไดร์เวอร์ Sound ของ VGA มันด้วย -*- (ตอนแรกก็งงๆ อะไรของมัน)

น่าจะอยู่ในแผ่นนั่นแหละครับ เข้าไป Add เองใน Device Manager เอา

พอลงเส็ด เสียงหายอีก ต้องไปปรับใน Sound And Device ใน Control Panel -*-

ส่วนเรื่องรันโปรแกรมไม่ผ่าน ตามพี่หัวเกียร์เลยครับ

ออ ทำใจหน่อยนะครับ การ์ดจอ ATI มันชอบมีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ เอาเปนว่า มองในแง่ดี จะได้ช่วยให้เรามีความพะยามในการแก้ปัญหา สู้ๆครับ

Comment

ฮืม...ปัญหามันเยอะ ทำไมยังมีคนใช้อยู่นะ

แล้วพวกท่านเซียน ATi ทั้งหลายใช้ Driver ver ไหนกันครับ ?

Comment

ถ้าใช้ XP ลงไดร์เวอร์ 8.2 - 8.3 ดูครับผม เวิร์คกว่า (บางตัว 8.3 CF แล้วคะแนนตก ไม่เข้าใจเหมือนกัน ฮ่าๆ)

ส่วน Vista ส่วนตัวผมเล่นแต่ 8.4 ธรรมดา ตัวอื่นๆยังมะได้ลอง

Comment

เล่นเอทีไอต้องทำใจเรื่องไดรเวอร์ ถ้าทำใจได้ก็หมดปัญหาครับ

Comment

เป็นแฟนเอทีไอต้องอดทน..

Comment

อ่า ขอบคุณเหล่าสาวก ATI ครับ พอดีเล่นค่ายเขียวมานาน ก็เล็งๆ ไว้นานแล้วก็เพิ่งมีโอกาสได้ย้ายค่าย ที่จริงก็ทำใจไว้แล้วแต่ไม่คาดว่ามันจะมีข้อผิดพลาดจุกจิกเกินไป ซึ่งที่จริงแล้วการ์ดระดับนี้ไม่ควรจะมีปัญหาลักษณะเช่นนี้เลย

ยังงงอยู่เรื่อง PCI DEVICE ที่ยังคงเหลืองอยู่ หาไม่เจอจริงๆ ครับ แต่ก็พยายามต่อไปครับ

Comment

หิหิหิ
                        แก้ไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ได้ ^..^ รัก ATI ต้องอดทน

Comment

ถูกต้องนะค้าบบบบบ

อดทน

แล้วจะดีเอง

Comment

Originally posted by mammothxp View Post
                            SAPPHIRE HD 3850/256

จากรูปทำไมไม่มีให้ปรับ V-SYNC หละครับ ไม่ทราบว่าต้องปรับตรงไหนครับ

เล่น WINNING 9 ครับ กลุ้มแล้วดิ ย้ายมาเริ่มเจอหลายปัญหาแล้ว

1. 3DMARK03 รันไม่ได้ ขึ้นโลโก้แล้วค้าง
                            2. 3DMARK06 ที่แถมมากับการ์ด ก็รันไม่ได้ ขึ้นโลโก้แล้วค้าง
                            3. DEVICE MANAGER ขึ้น PCI DEVICE เหลืองอ๋อย เห็นเขาบอกว่าเกี่ยวกับ HDMI ก็ไม่รู้ต้องลง DRIVERS อย่างไร หาทั้งแผ่นซีดีก็ไม่มี ลงไม่ได้

ชัดไม่สนุกแล้วดิ
                            V-Sync เลื่อนลงมาอีกหน่อยจะเจอตามรูป ครับ

ตอบ. 1,2 ลง Hotfix ของ 3Dmark จะหาย หรือ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...0&postcount=49
                            3.Hdmi Audio ผม upload ตัว setup ให้แล้วนะครับ
                            http://www.uploadtoday.com/download/...a38ad4be79d07a

Attached Files

Comment

Originally posted by mammothxp View Post
                              อ่า ขอบคุณเหล่าสาวก ATI ครับ พอดีเล่นค่ายเขียวมานาน ก็เล็งๆ ไว้นานแล้วก็เพิ่งมีโอกาสได้ย้ายค่าย ที่จริงก็ทำใจไว้แล้วแต่ไม่คาดว่ามันจะมีข้อผิดพลาดจุกจิกเกินไป ซึ่งที่จริงแล้วการ์ดระดับนี้ไม่ควรจะมีปัญหาลักษณะเช่นนี้เลย

ยังงงอยู่เรื่อง PCI DEVICE ที่ยังคงเหลืองอยู่ หาไม่เจอจริงๆ ครับ แต่ก็พยายามต่อไปครับ
                              ผมก็บอกไม่ถูกครับแต่ผมรู้วิธีแก้ แต่ขี้เีกียจพิมพ์
                              Update วินโดว์ก็น่าจะหายแล้วละครับจริงๆเข้าไปอัพแบบ Custom มันจะมีให้เลือกตรง Optional Hardware คลิ๊กเข้าไป แล้วมันจะมีีเขียนว่า ATI อะไรนี้แหละจำไม่ใด้เพราะตอนนี้ขายVGA ไปแล้ว แล้วเราก็ติ๊กเลือกแล้วก็อัพซะแค่นี้ก็จบ
                              Last edited by JINDASAMUD; 4 May 2008, 12:38:33.

Comment

Working...
                              X