Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม HIS X1650 Pro PCI-E ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม HIS X1650 Pro PCI-E ด้วยครับ

พอดีเห็นมีคนขายตัวนี้ที่ราคา 1,850 บาท
    HIS X1650 Pro PCI-E 512MB 256bit
    http://news.softpedia.com/news/HIS-I...ro-38101.shtml

ผมอยากสอบถามว่า
    มันรองรับ direct x 10 มั๊ยครับ พอดีเช็คในเวปแล้วไม่ได้ระบุมา
    ตัวนี้ต้องต่อไฟเพิ่มหรือเปล่าครับ? PSU ผมแค่ 350 watts (Tsunami) สเปก pentium 4 2.4Ghz, Ram 1GB, VGA RX700 ไม่แน่ใจว่าจะพอมั๊ย
    ราคานี้เหมาะสมมั๊ยครับ หรือว่าไปเล่นรุ่นใหม่ ๆ ดีเช่นพวก 3650 ประมาณเนี้ย

แพงมากครับ ตัวนี้ของไหม่ พันนิดๆเองครับ

X1650 ไม่รองรับ DX10 ครับ

การ์ดจอ Pcie-x ที่เป็น แบบ 128 บิทไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ

แน่ใจน่ะครับว่าเมนบอร์ดรองรับ Pcie-x

ส่วน PSU รุ่นนี้ไช้ได้ แต่ถ้า รุ่นสูงกว่าแนะนำเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
      แพงมากครับ ตัวนี้ของไหม่ พันนิดๆเองครับ

X1650 ไม่รองรับ DX10 ครับ

การ์ดจอ Pcie-x ที่เป็น แบบ 128 บิทไม่ต้องต่อไฟเพิ่มครับ

แน่ใจน่ะครับว่าเมนบอร์ดรองรับ Pcie-x

ส่วน PSU รุ่นนี้ไช้ได้ แต่ถ้า รุ่นสูงกว่าแนะนำเปลี่ยนครับ
      ขอบคุณมากเลยครับ
      บอร์ดคิดว่ารองรับ PCIE-X ครับ เพราะผมใช้บอร์ด ABIT Fatal1ty AA8XE อยู่ครับ
      คือตอนนี้กำลังหา VGA ใหม่อยู่เพราะตัวเก่าเจ๊งไปแล้ว (หมดประกัน) ก็เลยว่าจะซื้อใหม่มาใช้สักอัน
      แต่ยังเลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ งบประมาณ 3,000 ครับ ที่ดู ๆ ไว้ก็จะมี
      HIS 3650 ICEQ 512MB เห็นราคาประมาณ 2,500 ได้ หรือถ้ามีตัวอื่นแนะนำได้นะครับ

Comment

Originally posted by tuntja View Post
        ขอบคุณมากเลยครับ
        บอร์ดคิดว่ารองรับ PCIE-X ครับ เพราะผมใช้บอร์ด ABIT Fatal1ty AA8XE อยู่ครับ
        คือตอนนี้กำลังหา VGA ใหม่อยู่เพราะตัวเก่าเจ๊งไปแล้ว (หมดประกัน) ก็เลยว่าจะซื้อใหม่มาใช้สักอัน
        แต่ยังเลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ งบประมาณ 3,000 ครับ ที่ดู ๆ ไว้ก็จะมี
        HIS 3650 ICEQ 512MB เห็นราคาประมาณ 2,500 ได้ หรือถ้ามีตัวอื่นแนะนำได้นะครับ

3000 ไปสอย HD3850 มือสองประกันเต็มๆ น่าจะคุ้มกว่าน่ะครับ

หรือมือหนึ่ง ก็ ดู 9500GT 3650 หรืออีกนิดเป็น 9600 ครับ

Comment

Working...
        X